Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าอยากสมัครบัตรกดเงินสดเอาไว้ซื้อของแบบผ่อนชำระสักใบ สมัครบัตรกดเงินสด KKP Cash Card จะตอบโจทย์มั้ย?

ถ้าผมจะสมัครบัตรกดเงินสดเอาไว้ซื้อของสักใบนึง อยากถามความคิดเห็นว่าบัตรกดเงินสด KKP Cash Card จะตอบโจทย์มั้ยครับ พอดีที่ทำงานอยู่ใกล้ธนาคารเกียรตินาคินภัทรเลยเอ่ยถึงบัตรนี้ แต่เท่าที่ผมดูเหมือนไม่ค่อยบอกเรื่องสินค้าที่ให้ผ่อนชำระมากนัก หรือว่าจะเน้นการใช้เงินสดจากบัตรมากกว่า? ยังไม่อยากไปถามที่ธนาคารเดี๋ยวโดนชวนสมัครครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ตฤษณา

ใช่ครับบัตรกดเงินสดเจ้านี้ไม่ค่อยจัดโปรเรื่องการผ่อนสินค้ามากเท่าไรครับ แต่ก็สามารถผ่อนได้นะครับแต่ดอกเบี้ยก็จะแพงตามไปด้วยครับ ส่วนใหญ่แล้ว คนที่ใช้บัตรกดเงินสดของเจ้านี้ส่วนใหญ่จะเป็นลูกค้า ไฟแนนซ์ของเขานะครับ เป็นเจ้าเก่าๆที่มีประวัติที่ดีเรื่องการจ่ายหนี้ครับ คนกลุ่มนี้เลยเอาไว้เป็นเงินทุนสำรองมากกว่าครับ

2020.11.26 4:56

Mukky_R

ต้องดูด้วยว่าคุณซื้อของที่ไหนเป็นประจำ อย่างเช่นถ้าคุณชอบซื้อของที่โลตัส คุณสามารถที่จะสมัครบัตรกดเงินสดของโลตัสพรีเมียร์ได้นะ ตรงนั้นสามารถผ่อนได้ด้วย 0% แต่ทุกแผนกหรือเปล่านี่เราไม่แน่ใจเหมือนกันนะ แล้วก็จะมีพวกบัตรบิ๊กซีด้วย ต้องเลือกให้เหมาะกับการใช้งานของคุณเป็นหลักอ่ะค่ะ จะได้ประโยชน์มากกว่าและประหยัดด้วย(ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยถ้าจ่ายตามเวลาที่เค้ากำหนด)

2020.12.09 11:29

จงใจ😑😑

วัตถุประสงค์การสมัครบัตรกดเงินสดของเจ้าของกระทู้ค่อนข้างชัดเจนนะครับ คือ เอาไว้ซื้อของ หากถามความคิดเห็นของผมว่าบัตรกดเงินสด KKP Cash Cardเหมาะมั้ย ขอตอบเลยครับว่า.."ไม่" เหตุผลก็ตามที่มีคนมาบอกไปแล้วว่าส่วนใหญ่คนที่สมัครบัตรนี้จะเป็นลูกค้าของธนาคารนี้อยู่แล้ว ซึ่งสมัครไว้เพื่อเป็นทุนสำรองเท่านั้น คุณดูบัตรอื่นเถอะครับ

2021.01.09 13:56

รวมมิตร549

@จงใจ😑😑 เห็นด้วยครับ ดูเหมือนเจ้าของกระทู้อยากได้บัตรกดเงินสดมาเพื่อเอาไว้ซื้อสินค้าดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนได้นานๆ หากต้องการตามนี้ต้องดูเป็นบัตรกดเงินสดของที่อื่นแล้วล่ะครับ บัตรอิออน บัตรยูเมะ หรือบัตรของธนาคารอื่นๆที่ร่วมกับห้างฯน่ะ ที่เจ้าของกระทู้สนใจบัตรนี้คงเป็นเพราะว่าธนาคารนี้อยู่ใกล้กับที่ทำงานมั้งครับ

2021.03.21 14:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ผ่านช่องทางใดไม่เสียค่าธรรมเนียม และจะได้วงเงินคืนเข้าบัตรมาเลยมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card หรือบัตรอื่นของธนาคารเดียวกันรับสมัครคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 20,000 บาทมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card อนุมัติวงเงินสูงสุดไม่เกิน 3 เท่า จะเพียงพอมั้ย หรือควรดูบัตรอื่นไปด้วย?

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card กดเงินสดได้ทุกที่ จากตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM Pool หรือ UnionPay ตู้แบบนี้มีเยอะมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี