Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card อนุมัติวงเงินสูงสุดไม่เกิน 3 เท่า จะเพียงพอมั้ย หรือควรดูบัตรอื่นไปด้วย?

ผมดูการกำหนดเรื่องอนุมัติวงเงินของบัตรกดเงินสดมาหลายใบ ส่วนใหญ่จะให้สูงสุดไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ ซึ่งไม่ใช่ทุกคนที่ไปสมัครจะได้วงเงิน 5 เท่าของรายได้ตัวเองในทันที แล้วของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ให้สูงสุดไม่เกิน 3 เท่าด้วย อย่างนี้จะได้วงเงินกันเท่าไหร่อะครับ จะเพียงพอกับความต้องการมั้ย หรือควรดูบัตรอื่นไปด้วย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณัฐดา

วงเงิน3เท่าส่วนตัวคิดว่าเวลาที่ เราไปขอจริงๆมันน่าจะได้กว่าที่เขาบอกนะคะ ไม่น่าจะได้เต็มๆแบบที่เขาบอกแน่นอนคะ อยากได้วงเงินของบัตรกดเงินสดที่เยอะๆ รองดูของ ะวก ยูเมะพลัส หรือ ของ ธนาคารใหญ่ๆ ดีกว่าไหมคะ เพราะว่าธนาคารนี้ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นเงินไฟแนนซ์เป็นส่วนใหญ่คะ คนไม่ค่อยนิยมเท่าไรคะกับบัตรกดเงินสดของเจ้านี้คะ

2020.11.26 5:44

Dumbo2233

บัตรกดเงินสดสินเชื่อบุคคล Extracashให้วงเงินเยอะที่สุดครับ ของธนาคารCIMB เท่าที่ผมสอบถามข้อมูลมานะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นธนาคารเขาก็ต้องดูหลายอย่างครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องฐานเงินเดือนของคุณ หนี้สินนี้ตอนนี้คุณมีอยู่ ส่วนคุณเองคุณก็ต้องดูด้วยนะครับว่าคุณสามารถที่จะจัดการกับหนี้ได้ไหม เพราะว่าที่นี่ขั้นต่ำเขาให้ชำระ 5 % นะครับ ไม่ใช่3%เหมือนบางที่

2020.12.10 6:21

FAN🤔🤩

ดูเจ้าของกระทู้ค่อนข้างกังวลนะคะถึงได้ถามว่าบัตรกดเงินสด KKP Cash Card อนุมัติวงเงินสูงสุดไม่เกิน 3 เท่า จะเพียงพอมั้ย? คุณจำเป็นต้องใช้เงินมากมั้ยเนี่ย หมายถึง จำเป็นต้องใช้เงินจำนวนมากน่ะค่ะ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ เราว่าคุณไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลเลยจะดีกว่ามั้ยคะ ได้เงินมาเป็นก้อนเลยนะ วงเงินน่าจะได้มากกว่าด้วยค่ะ

2021.01.09 14:34

To You 330

ที่ผมเคยเห็นผ่านตามานะ บัตรกดเงินสด KKP Cash Card ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดไม่เกิน 3 เท่าของรายได้ต่อเดือนของผู้สมัคร เขากำหนดมาประมาณ 20,000 - 500,000 บาทน่ะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆที่บอกให้สูงสุด 5 เท่าของรายได้ ส่วนใหญ่เขาก็ให้ประมาณ 3 เท่าของรายได้ ผมว่าคงได้พอๆกันน่ะแหละ ดูเรื่องสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับดีกว่าครับ

2021.03.21 15:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ผ่านช่องทางใดไม่เสียค่าธรรมเนียม และจะได้วงเงินคืนเข้าบัตรมาเลยมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card หรือบัตรอื่นของธนาคารเดียวกันรับสมัครคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 20,000 บาทมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card กดเงินสดได้ทุกที่ จากตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM Pool หรือ UnionPay ตู้แบบนี้มีเยอะมั้ย?

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card ไม่มีโปรโมชั่นแนะนำสมัครบัตรใช่มั้ย แล้วมีโปรโมชั่นการใช้บัตรที่น่าสนใจอะไรบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี