Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

อยากสมัครบัตรกดเงินสดก็เพื่อเอามากดเงินสดใช้ยามฉุกเฉินนี่แหละครับ ผมดูบัตรกดเงินสด KKP Cash Card เห็นว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" นี่หมายถึง เมื่อผมไปกดเงินที่ตรงกับตู้เอทีเอ็มหรือช่องทางที่ทางธนาคารกำหนดไว้เท่านั้น ไม่ใช่ว่าไปกดของที่ไหนก็ได้ใช่มั้ยครับ? พูดง่ายๆว่า ฟรี แบบ มีเงื่อนไขน่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณัฐดา

ใช่แล้วคะ ส่วนใหญ่เขาจะมีตู้ที่เขากำหนดคะว่าต้องไปกดที่ไหนถึงจะไม่เสียค่าธรรมเนียมคะ อย่าง ของ KKP น่าจะมีของธนาคารกรุงไทยคะที่เราสามารถกดได้ฟรีคะ ส่วนธนาคารอื่นไม่ค่อยแน่ใจคะ ส่วนใหญ่เขาให้ดูหน้าตู้เอทีเอ็มคะ ว่ามีสัญลักษ์ ของ ธนาคาร KKP ไหมคะ เราว่าแค่ตู้ของ กรุงไทยอย่างเดียว ก็หาที่กดได้ง่ายๆแล้วละคะ

2020.11.26 5:44

Ton12

คุณอย่าไปเลือกที่ตู้กดยากเลย มันไม่คุ้มหรอกกับการที่คุณจะต้องมานั่งเสียค่าธรรมเนียมมานั่งเสียทั้งค่าดอกเบี้ย คุณไปเลือกธนาคารที่คนอื่นเขาใช้กันเยอะๆเถอะ จะได้หาตู้ง่ายหน่อย อย่างเช่น บัตรกดเงินสดของธนาคารกสิกร บัตรกดเงินสดของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ หรือบัตรกดเงินสดของธนาคารไทยพาณิชย์อะไรทำนองเนี้ย มันหาง่ายกว่าครับ ฉุกเฉินรีบใช้เงินจะได้ไม่ต้องมัววิ่งหาตู้อยู่

2020.12.10 6:26

LOP67//

ที่คุณ Ton12 แนะนำให้สมัครบัตรกดเงินสดของธนาคารกสิกร บัตรกดเงินสดของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ หรือบัตรกดเงินสดของธนาคารไทยพาณิชย์เพราะว่ามีตู้ให้กดเงินสดเยอะ เวลาต้องใช้เงินจะได้หาตู้กดเงินง่ายๆ แล้วในส่วนของค่าธรรมเนียมการกดเงินสดก็ไม่ต้องเสียเหมือนกันกับบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ถ้าเรากดถูกตู้ใช่มั้ยครับ

2021.01.10 13:36

เพ้อไปปะ!🙄🙄

ดีนะที่เจ้าของกระทู้เข้าใจถูกต้องเรื่องค่าธรรมเนียมการกดเงินสด เราว่าเรื่องค่าธรรมเนียมที่ต้องจ่ายเมื่อกดเงินสดออกมาไม่ถูกตู้เป็นเรื่องเล็กเลยอะ ถ้าเทียบกับการกดเงินสดออกมาใช้แล้วไม่สามารถหาเงินมาชำระคืนได้ อันนี้จะกลายเป็นเรืองใหญขึ้นมาทันที คนที่ใช้บัตรกดเงินสดต้องดูความสามารถในการชำระเงินคืนของตัวเองด้วยนะคะ

2021.03.21 15:15

Nitro

ดีนะที่เจ้าของกระทู้เข้าใจเรื่องค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ที่บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" หมายถึง ฟรี แบบ มีเงื่อนไข คือ คุณต้องไปกดเงินที่ตรงกับตู้เอทีเอ็มหรือช่องทางที่ทางธนาคารกำหนดไว้เท่านั้น เข้าใจแบบชัดเจนอย่างนี้ การใช้งานบัตรกดเงินสดของคุณไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

2021.07.30 14:22

รัตนชัย

ตู้ของ ธนาคารนี้อาจจะหายากนิดหนึ่งนะ แต่ก็ยังไม่หมดหวังนะ เพราะว่าเขายังมีตู้เอทีเอ็มอีกหลายเจ้าที่เขาสามารถใช้งานได้แบบไม่มีค่าธรรมเนียม เมื่อพูดถึงตู้เอทีเอ็มแล้ว ช่วงนี้เวลาที่จะใช้งานตู้เอทีเอ็มต้องระวังด้วยนะ เพราะว่าเชื่อโรคเดี่ยวนี้เต็มไปหมดเลย เอาว่า หาอะไรมากดแทนนิ้วมือของเราด้วยก็น่าจะดีนะ

2021.08.27 15:27

กมลลักษณ์

มันก็ถูกต้องแล้วละคะ ที่กดเงินที่ตู้หรือว่าสาขาของเขาไม่ต้องเสียค่าธรรมมฃเนียม บัตรกดเงินสดของทุกเจ้าแหละคะ ที่เขากำหนดการใช้งานแบบนี้ ไม่ต้องแปลกใจหลอกคะ ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมก็ทำตามที่เขาบอกคะ หรือไม่มีตู้ให้กดจริงๆ ก็ต้องทำใจหน่อยนะคะ แต่ถ้าต้องการเงินด่วนจริงๆ ยังไงก็ต้องยอมจ่ายใช่ไหมคะ กี่บาทก็ต้องยอม

2022.01.25 14:3

ภาณุวัฒน์

บัตรกดเงินสดถ้าสมมุติว่าเขาให้เรากดฟรีได้ทุกตู้ก็ดีเลยนะ เรามักจะมีปัญหาบ่อยกับเรื่องของตู้ที่เราต้องกดเงินสดนี่แหละ เพราะแถวๆที่ทำงานของเราตูเของบัตรกดเงินสดที่เราใช้งานไม่ค่อยมีหรอก ถ้าต้องดารกดเงินสดก็ต้องนั้งรถไปที่ห้างใกล้ๆที่ทำงาน ก็สามารถกดได้แล้ว นี่ถ้ามีแบบกดตู้ไหนก็ได้แล้วไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมคนน่าจะให้เยอะกว่านี้นะ

2022.02.10 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ผ่านช่องทางใดไม่เสียค่าธรรมเนียม และจะได้วงเงินคืนเข้าบัตรมาเลยมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card หรือบัตรอื่นของธนาคารเดียวกันรับสมัครคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 20,000 บาทมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card อนุมัติวงเงินสูงสุดไม่เกิน 3 เท่า จะเพียงพอมั้ย หรือควรดูบัตรอื่นไปด้วย?

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card กดเงินสดได้ทุกที่ จากตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM Pool หรือ UnionPay ตู้แบบนี้มีเยอะมั้ย?

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card ไม่มีโปรโมชั่นแนะนำสมัครบัตรใช่มั้ย แล้วมีโปรโมชั่นการใช้บัตรที่น่าสนใจอะไรบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี