Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินเดือนไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาท อยากสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash บัตรนี้ดีมั้ย คิดดอกเบี้ยแพงหรือเปล่า?

หนูทำงานมาได้ครึ่งปี ได้เงินเดือนไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาท บางครั้งเงินไม่พอใช้เลยอยากสมัครบัตรกดเงินสดค่ะ เพื่อนที่ทำงานด้วยกันบอกว่าบัตรกดเงินสด K-Express Cash สมัครได้ หนูอยากรู้ว่าบัตรนี้ดีมั้ยคะ คิดดอกเบี้ยแพงมั้ย มีบัตรกดเงินสดของที่อื่นที่รับสมัครคนที่เงินเดือนไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาทอีกมั้ยคะ? ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประเวทย์

ถ้าเงินเดือนไม่ถึงหมื่นบาท พี่ขอแนะนะได้ไหมว่าให้มองหาหลายๆเจ้าก่อนจะดีกว่าครับ เพราะบางเจ้าเงินเดือนประมาณเท่ากัน แต่ดอกเบี้ยอาจจะถูกกว่านี้นะครับ อย่างที่ผมเคยเจอผ่านๆมา บัตรกดเงินสดของ อิออน หรือว่า ของ ยูเมะพลัส เรื่องของดอกเบี้ยจะอยู่ที่ประมาณ 20-25% เองนะครับ เรื่องแบบนี้ต้องใจเย็นๆก่อนนะครับค่อยๆเลือกครับ

2020.11.26 6:6

Rosemanee

โห...หมดสิทธิ์นะคะน้อง บัตรกดเงินสด K-Express Cash เนี่ยเค้าต้องมีรายได้เลยขั้นต่ำประมาณ 15,000 บาท พี่ว่าที่ง่ายที่สุดลองจัดการหาวิธีบริหารเงินของตัวเองให้เป็นดูก่อนไหมคะ ถ้าน้องบอกว่าทำงานแล้วเงินไม่พอใช้เนี่ย น้องต้องพิจารณาตัวเองก่อนนะคะว่าเพราะอะไร ?? ยิ่งไปสมัครบัตรพวกนี้มาอาจจะยิ่งสร้างปัญหาให้น้องเพิ่มขึ้นอีกนะคะ ลองหาวิธีจัดการบริหารเงินให้พอใช้ไปก่อนนะคะแล้วค่อยคิดเรื่องนี้ทีหลังค่ะ

2020.12.10 11:29

YOt tOY @-@

เพิ่งทำงานมาได้ครึ่งปี เงินเดือนยังไม่ถึง 10,000 บาท อย่าสมัครบัตรพวกนี้มาใช้เลยครับ ที่บอกว่าบางครั้งเงินไม่พอใช้ ผมว่านะถ้าน้องเอาบัตรพวกนี้มาใช้อย่าว่าแต่บางครั้งเลย ผมว่าน้องจะไม่มีเงินใช้เลยล่ะ ถ้าเงินไม่พอใช้ ผมว่าไปหารายได้เสริมดีกว่า ค่อยๆคิด ค่อยๆดูว่าน้องสามารถทำงานอะไรเพิ่มได้อีกเพื่อจะมีรายได้เพิ่มขึ้นครับ

2021.01.10 14:5

=โยโย่=

เข้าใจได้ค่ะเรื่องเงินเดือนน้อยจึงไม่พอใช้ แต่ทางออกของปัญหานี้ไม่ได้มีแค่การสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้เท่านั้นนะ อ่านจากกระทู้แล้วน้องอายุยังน้อยอยู่ น่าจะทำงานเพิ่มได้อีกโดยที่ไม่เหนื่อยจนเกินไป ลองหาดูค่ะ งานพาร์ทไทม์หรืออาชีพเสริมที่ช่วยให้น้องมีรายได้เพิ่มขึ้นจะได้ไม่ต้องเป็นหนี้บัตรกดเงินสด...ถ้ายังไม่สมัครอะนะ

2021.03.21 15:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี