Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

เงื่อนไขการสมัครบัตรกดเงินสดของหลายธนาคารไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำมาประกัน แล้วก็ดูเรื่องคุณสมบัติของผู้สมัครกับเอกสารโดยรวมก็ไม่มีอะไรมากนะ แต่ยังมีบางคนที่ไม่ได้รับการอนุมัติ เป็นเพราะอะไรกันนะ ถ้าผมจะสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงษ์ศักดิ์

ไม่รองไม่รู้ครับ ผมว่าคนที่ไม่ผ่านน่าจะมีเครดิตทางการเงินที่ไม่ค่อยดีเท่าไรนะครับ บัตรกดเงินสดตัวนี้ต้องมีเงินเดือนตั้ง 20,000บาทขึ้นไป แสดงว่า วงเงินที่เขาจะให้เราได้ก็ต้องมากตามไปด้วยครับ เขาต้องเชคละเอียดแน่ๆครับ ไม่มช่อยู่ๆแล้วก็จะปล่อยให้ง่ายๆครับ ยิ่งวงเงินสูง ธนาคารก็มีความเสี่ยงสูงเหมือนกันที่จะมีหนี้เสียครับ

2020.11.26 8:27

Vichai

ผมเคยไปสมัครแต่ธนาคารไม่อนุมัติ ... จริงๆผมเงินเดือนประมาณ 50,000 นิดๆ แต่ว่ามีหนี้บัตรเครดิตสามใบที่ยังใช้ไม่ไหมด แต่หนี้เหลือน้อยแล้ว แล้วก็ผ่อนรถด้วยอีกหนึ่งคัน ประมาณนี้ผมสมัครไม่ผ่านครับ ผมก็สนใจบัตรนี้กดเงินสดนี้เหมือนกันเพราะว่าเค้าให้วงเงินค่อนข้างเยอะพอสมควร อยากจะสมัครไว้เผื่อเงินขาดจะได้กดออกมาเวลาฉุกเฉิน

2020.12.10 11:40

YOt tOY @-@

ผมว่าเงื่อนไขสำคัญของการอนุมัติบัตรกดเงินสด คือ เรื่องความสามารถในการชำระเงินคืนครับ ไม่ใช่แค่การสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash เท่านั้น บัตรกดเงินสดอื่นๆก็คงเหมือนกัน ดังนั้น หากผู้สมัครมีหนี้สินที่ยังชำระไม่หมด โอกาสที่จะได้รับการอนุมัติก็ยากนะครับ ยังไงทางธนาคารเขาก็อยากได้เงินคืนน่ะ ต้องตรวจสอบให้ดีหน่อย

2021.01.10 14:13

=โยโย่=

@Vichai อย่าหาว่ายุ่งเรื่องของคุณเลยนะคะ คุณมีเงินเดือนประมาณ 50,000 นิดๆ มีหนี้บัตรเครดิตสามใบ แล้วก็ผ่อนรถด้วยอีกหนึ่งคัน คุณยังคิดจะสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้อีกเหรอคะ...คิดจริงอะ คุณจะหมุนเงินทันเหรอคะ แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้าง เรื่องหนี้สินที่มีอยู่เคลียร์จบไปบ้างหรือยัง หวังว่ายังเหลืออยู่อีกไม่มากนะคะ

2021.03.21 15:55

-Sujin-

ที่บางคนมีคุณสมบัติและเอกสารพร้อมก็ยังไม่ผ่าน มันก็มีหลายสาเหตุซึ่งบางครั้งธนาคารก็ไม่บอกว่าเพราะอะไรถึงไม่อนุมัติ ก็ลองไปขอสินเชื่อที่ธนาคารหรือสถาบันการเงินอื่นดูก่อน อย่างของเจ้าของกระทู้ต้องลองไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ดูค่ะ ถ้าไปสมัครมาแล้วมาบอกด้วยนะว่าได้รับการอนุมัติหรือเปล่า อยากรู้ผลค่ะ

2021.09.30 5:20

ประกอบpong

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าการสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash หรือว่าบัตรกดเงินสดอื่นๆจะผ่านหรือไม่ผ่าน แน่นอนว่าขึ้นอยู่กับเอกสารและประวัติการชำระหนี้ของคุณเอง แต่จริงๆมีเหตุผลอื่นของทางธนาคารด้วยซึ่งหลายครั้งเขาไม่ได้บอกเหตุผลนั้นกับคุณหรอก ก็แค่บอกว่าไม่ผ่านหรือไม่ได้รับการอนุมัติเท่านั้นเองน่ะครับ

2022.01.12 8:11

ปนัดดา

นอกบัตรพวกนนี้จะดูที่เงินเดือนแล้วว่าถึงไหม ทางบัตรกดเงินสดเขาก็ต้องตรวจสอบเรื่องของภาระหนี้สินของเรนด้วยว่าเป็นยังไงบ้าง ถึงเราจะได้เงินเดือน 2-3หมื่นบาทก็จริงแต่ถ้าเรามีรายจ่ายมากๆ ก็ทำใจรอได้เลยคะ ว่าไม่น่าจะผ่านอย่างแน่นอน หรือถ้าจะผ่าน วงเงินที่เราจะได้ อาจจะไม่ใช้เป็นวงเงินที่เราต้องการก็เป็นไปได้คะ

2022.03.23 13:12

golf M

เรื่องการยื่นเอกสารเพื่อขอสินเชื่อส่วนบุคคลกับธนาคารหนึ่งหรือบริษัทใดบริษัทหนึ่งแล้วไม่ได้รับการอนุมัติ มันมีหลายสาเหตุมากเลยครับ บางครั้งคนที่สมัครแล้วไม่ผ่านก็รู้บ้าง ไม่รู้บ้างว่าทำไมตัวเองถึงสมัครไม่ผ่าน ลองไปสมัครที่อื่นๆดู ถ้าตัวคุณเองไม่ได้มีปัญหาเรื่องหนี้สินและมีรายได้ทุกเดือน ไม่น่ามีปัญหาในการสมัครนะ

2022.04.30 8:1

..นายสุภาพ..

บัตรกดเงินสดมีของหลายที่ ถ้าเจ้าของกระทู้หรือท่านในสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ไม่ผ่าน ลองไปดูบัตรกดเงินสดอื่นๆก็ได้ครับ เงื่อนไขในการสมัครแตกต่างกัน คุณสมบัติของผู้สมัครก็แตกต่างกันด้วย คงจะมีสักบัตรนึงที่เหมาะกับคุณ จะให้แนะนำว่าไปดูบัตรกดเงินสดของที่ไหนดีผมก็แนะนำไม่ถูก มันมีหลายที่จริงๆอะครับ

2022.05.28 6:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี