Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้วงเงินสูงสุด 5 เท่าของรายได้ แต่ไม่เกิน 1.5 ล้านบาท มีด้วยเหรอได้วงเงินสูงขนาดนั้น?

ผมดูรายละเอียดการอนุมัติวงเงินของบัตรกดเงินสด K-Express Cash ที่ให้วงเงินสูงสุด 5 เท่าของรายได้ ไม่ต้องค้ำประกัน อนุมัติปั๊บ รับเงินทันที แต่สูงสุดไม่เกิน 1.5 ล้านบาท ผมอยากรู้ว่าคนที่จะได้รับการอนุมัติวงเงินเป็น 1,000,000 บาทเลยเนี่ย ต้องมีรายได้เท่าไหร่ครับ แล้วมีการอนุมัติจริงๆมั้ย สำหรับวงเงินที่สูงมากขนาดนั้น? ถามเพราะอยากรู้น่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฉันทนา

ได้รับวงเงินขนาดนี้ต้องเป็นผู้บริหารแล้วละคะ ถึงจะได้มากขนาดนี้คะ คนที่ทำงานประจำอย่างเรา เขาคงไม่ปล่อยให้เป็นล้านๆแน่ๆคะ เรื่องที่บอกว่าได้วงเงินสูงสุด5เท่าของรายได้ เราว่า เอาจริงๆนะคะ ถ้าเราไปทำบัตรกดเงินสดวงเงินที่เขาจะให้เราจริงๆมันคงไม่ถึงหลอกคะ อาจจะได้ แค่ 2-3เท่า ของรายได้คะ เพราะมันต้องอูเอกสารเยอะแยะไปหมด

2020.11.26 8:27

Benjaa

เราก็คิดเล่นๆเหมือนกันนะว่า พูดถึงว่าถ้าคนมีรายได้ระดับผู้บริหารมีรายได้เป็นแสนๆเค้าจะมีบัตรกดเงินสดเพื่ออะไร ?? คือเราว่าเค้าต้องมีเงินใช้อยู่แล้วอ่ะ จะมาสมัครบัตรกดเงินสดเพื่อ??? เราก็ไม่รู้นะว่าคนแบบไหนจะกดเงินสดออกมาเป็นล้านๆ คิดไม่ออกเลยว่าเค้าจะใช้หนี้ยังไงหมด .... เอาเป็นว่ารอฟังความคิดเห็นอื่นมาตอบเถอะนะ คิดไม่ออกเหมือนกัน

2020.12.10 12:2

@NoonnooN@

คำถามของเจ้าของกระทู้นี่น่าคิดนะคะ เรื่องวงเงินที่บัตรกดเงินสดจะอนุมัติให้น่ะ ถึงจะบอกว่าได้รับการอนุมัติสูงสุดไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ แต่เอาเข้าจริงๆก็ไม่ถึงหรอก จะมีสักกี่คนที่ได้ถึง 5 เท่า แล้ววงเงินอนุมัติที่ได้เป็นล้านเนี่ย ไม่รู้ว่าผู้สมัครคนนั้นต้องทำงานอะไรแล้วได้เงินเดือนเท่าไหร่นะ ถึงจะได้วงเงินเท่านั้น

2021.01.10 14:30

Borriboon&&

คนที่ได้วงเงินอนุมัติจากบัตรกดเงินสดเป็นล้านๆแสดงว่าเขามีรายได้ดีอยู่แล้วตอนชำระเงินคืนคงไม่มีปัญหา ถ้าผมมีเงินเดือนเยอะขนาดนั้น ผมไปสมัครบัตรเครดิตดีกว่าเพราะว่าสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากบัตรเครดิตมีมากกว่าบัตรกดเงินสด แต่ก็นะ แล้วแต่การใช้งานของผู้ถือบัตรด้วยล่ะครับ ชอบแบบไหน สะดวกอย่างไร ก็ใช้บัตรนั้น

2021.03.22 5:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี