Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้วงเงินอนุมัติสูงสุด 5 เท่า แต่ไม่เท่ากันทุกคนหรอก จะให้กี่เท่า ดูที่อะไร?

เราดูการอนุมัติวงเงินของบัตรกดเงินสดหลายใบ ส่วนมากจะให้วงเงินสูงสุดไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ ไม่ใช่ทุกคนจะได้ 5 เท่านะ มีบางบัตรให้สูงสุดไม่เกิน 3 เท่าด้วย ไม่รู้ผู้สมัครจะพอใช้หรือเปล่า ดีที่ของบัตรกดเงินสด K-Express Cash ก็ให้สูงสุด 5 เท่าเหมือนกัน มาถึงตรงนี้ก็สงสัยว่าจะให้กี่เท่า เขาดูที่อะไรอะ คุณรู้กันมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณภัทร

ไอ้คนที่ได้5เท่าต้องมีประวัติทางการเงินที่เขาพอใจครับ ถ้าเป็นอย่างเราไปขอบัตรกดเงินสด เป็นไปได้ครับที่เราจะได้แค่ 3เท่า ของรายได้เราครับ เพราะเขาคิดเรื่องของการจ่ายคืนครับ ว่าเราสามารถจ่ายคืนได้ขนาดไหน อย่างบางทีเขาเชคครับว่า เรามีเงินเดือนเท่าไรแล้วต้องจ่ายหนี้เท่าไร เขาก็จะให้วงเงินเราเท่าที่เราสามารถจ่ายได้ครับ

2020.11.26 8:27

XXY_00

ดูจากฐานเงินเดือนเป็นหลัก อย่างเช่น ตอนที่คุณไปสมัครอาจจะมีรายได้ประมาณ 20,000 หลังจากนั้นคุณอาจจะได้เลื่อนตำแหน่งและมีรายได้เพิ่ม ตรงนี้ถ้าคุณอยากได้วงเงินเพิ่มคุณก็สามารถที่จะทำเรื่องไปที่ธนาคารได้นะครับ อีกอย่างนึงเขาก็จะดูเกี่ยวกับการชำระหนี้ของคนด้วยว่าการชำระหนี้ของคุณเป็นอย่างไรเสมอไหม หากคุณเป็นลูกค้าที่ดีก็จะได้เพิ่มวงเงินแน่นอนครับ

2020.12.11 8:9

รีๆรอๆ😏🙄

ผมเห็นด้วยกับคอมเม้นท์ข้างบนนะครับ เรื่องการอนุมัติวงเงินของบัตรกดเงินสดน่ะ ไม่ใช่แค่บัตรกดเงินสด K-Express Cashเท่านั้น แต่ว่าหลายๆบัตรเลยล่ะ เขาจะอนุมัติวงเงินให้กับผู้สมัครเป็นจำนวนกี่เท่าของรายได้ต่อเดือน นอกจากรายได้แล้วก็ดูเรื่องหนี้สินด้วยล่ะครับ ในฐานะเจ้าหนี้ ยังไงทางธนาคารเขาก็อยากได้เงินคืนน่ะนะ

2021.01.10 14:44

^-^Pimmada

ที่เคยได้ยินมาวงเงินอนุมัติจากบัตรกดเงินสดโดยส่วนมากจะอยู่ที่ประมาณ 3 เท่าของรายได้ต่อเดือนของผู้สมัคร ถึงแม้ว่าเขาจะโฆษณาว่าได้วงเงินอนุมัติสูงสุด 5 เท่าก็ตาม เราว่าเอาแค่พอใช้ดีกว่า ถึงจะได้วงเงินมามากๆแล้วเราก็ใช้ไปตามเรื่องไม่ได้นึกถึงตอนที่ต้องชำระเงินคืนมันจะลำบากเอานะ เพราะว่าบัตรกดเงินสดดอกเบี้ยสูงค่ะ

2021.03.22 5:10

TemTem

เคยสงสัยเหมือนกันเรื่องวงเงินอนุมัติบัตรกดเงินสด แทบทุกบัตรจะบอกว่าวงเงินอนุมัติสูงสุด 5 เท่าของเงินเดือนผู้สมัคร ที่ผมสงสัย ก็คือ มีคนที่ได้วงเงิน 5 เท่าบ้างมั้ยครับ ผมคิดว่าส่วนใหญ่ไม่น่าจะถึง 5 เท่า น่าจะได้กัน 2-3 เท่ามั้ยอะครับ ที่จริงก็อยากรู้แหละว่า 5 เท่าที่มีบอกไว้จะได้กันจริงมั้ยและมีเงื่อนไขยังไงครับ

2021.09.25 15:23

24เศรษฐพงศ์

ที่บอกว่า 5 เท่านั่นเป็นอัตราสูงสุดที่เขาจะให้ได้ครับ ส่วนจะได้เท่าไรก็ต้องมาดูว่าวันที่เขาไป ณ ตอนนั้นเรามีหนี้สินอะไรที่ต้องจ่ายในช่วงนั้นน่ะครับ ทางธนาคารเขาจะเช็กว่าเรามีภาระที่ต้องจ่ายหนี้เท่าไหร่ แล้วก็เอามาเทียบกับวงเงินที่เขาสามารถให้เราได้ เขาจะให้เรา 5 เท่าเลยก็สามารถทำได้ แต่เขามีความเสี่ยงเพราะเราอาจไม่จ่ายให้เขาครับ

2022.01.17 16:3

กฤตภาค

ถ้าเงินเดือนได้เท่ากันแต่เวลาที่ขอบัตรกดเงินสดแต่ได้เงินไใ่เท่านั้น แบบนี้ไม่ใช่เรื่องที่ผิดปกติอะไรครับ เพราะถ้าเขาจะอนุมัติวงเงินให้กับเรา เขามีหลายอย่างที่ต้องพิจรณาครับ อย่างเช่น เรามีภาระหนี้สินที่เราต้องจ่ายไหม ถ้าเขาเจอว่าเรามีภาระหนี้สิน วงเงินที่เขาจะอนุมัติให้กับเราก็จะน้อยตามลงไปด้วย นะคะ

2022.03.30 7:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี