Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้บัตรมาไว้กดเงินสดยามฉุกเฉิน ได้ส่วนลดหรือดอกเบี้ยเมื่อซื้อของแบบหลากหลาย บัตรกดเงินสด Speedy Cash ตอบโจทย์มั้ย?

เราอยากได้บัตรกดเงินสดมาเผื่อเอาไว้ใช้กดเงินสดยามฉุกเฉิน แล้วก็อยากได้ส่วนลดหรือดอกเบี้ยถูกๆเมื่อซื้อของต่างๆ เป็นแบบของหลากหลายเลยอะค่ะ ที่ไม่ใช่แค่เครื่องใช้ไฟฟ้าหรืออุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์เท่านั้น คนที่ทำงานเดียวกันแนะนำบัตรกดเงินสด Speedy Cash ใครใช้อยู่บอกได้มั้ยว่าบัตรนี้จะตรงกับที่เราต้องการอยู่หรือเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธัญชนก

จริงเหรอคะพี่ที่บอกว่าบัตรกดเงินสดตัวนี้ สามารถเอาไปผ่อนสินค้าได้หลากหลาย แบบนี้ชักอยากจะไปทำด้วยแล้วสิคะ ตอนนี้ที่หนูใช้อยู่ ผ่อนได้แค่ของเครื่องใช้ไฟฟ้าเท่านั้นเองคะ แบบนี้รอจ่ายบัตรกดเงินสดอันที่มีให้ครบก่อนแล้วเดี่ยวจะไปเปลี่ยนบัตรกดเงินสดแบบของพี่ดีกว่า มีหลายอย่างมากเลยคะที่หนูสนใจอยากจะได้ ดีคะ

2020.11.26 14:28

Macaron88

ถ้าเน้นไปที่การผ่อนสินค้านะแนะนำให้ไปสมัครบัตรเครดิตดีที่สุด เพราะว่าดอกเบี้ยถูกมากประมาณ 18-20 %ต่อปี แต่ว่าบัตรกดเงินสดประมาณ 24-28 %ต่อปี มันต่างกันค่อนข้างเยอะนะเราว่า อีกอย่างนึงบัตรเครดิตบางที สามารถผ่อนได้ 0% หลากหลายแผนกไม่จำเป็นที่จะต้องเป็นแผนกไฟฟ้าอย่างเดียวเหมือนกับบัตรกดเงินสด ยังไงลองหาข้อมูลบัตรเครดิตดูเผื่อไว้ก็ดีนะ

2020.12.11 8:53

ตุ๊กติ๊ก👗👜👠

เห็นเม้นท์ข้างบนบอกว่า ถ้าต้องการผ่อนสินค้าให้ไปสมัครบัตรเครดิตเพราะว่าดอกเบี้ยถูกกว่าบัตรกดเงินสด..จริงอะ เราคิดว่าบัตรกดเงินสดเหมาะกับการซื้อของเงินผ่อนซะอีก แล้วตกลงว่ามันยังไงกันแน่ ดอกเบี้ยนี่เป็นตัวแปรสำคัญเลยนะ จะตัดสินใจว่าสมัครบัตรไหนดีก็เพราะอัตราดอกเบี้ยนี่ล่ะค่ะ มีใครจะมาให้คำแนะนำเพิ่มมั้ยเนี่ย

2021.01.11 13:27

๕๕จี๊ดจี๊ด

ดีค่ะที่เจ้าของกระทู้อยากได้บัตรกดเงินสดมาเผื่อเอาไว้ใช้กดเงินสดยามฉุกเฉินเท่านั้น เพราะว่าดอกเบี้ยจากการกดเงินสดผ่านบัตรนี้ค่อนข้างสูง แต่เขาคิดดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก ถ้าจ่ายเงินคืนเร็วก็ไม่มีปัญหาค่ะ แต่ถ้าอยากผ่อนของได้หลากหลายต้องดูหลายๆบัตร นี่ไม่รู้ว่าสมัครบัตรกดเงินสดไหนไปหรือยังคะ ใช้งานได้ตามที่คิดไว้มั้ย

2021.03.22 5:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คนที่สมัครบัตรกดเงินสด Speedy Cash ต้องการใช้เงินด่วนก็เลยไปสมัคร หรือว่าสมัครเอาไว้ก่อนเผื่อมีเรื่องฉุกเฉิน?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

การรวมหนี้,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้ามีบัตรกดเงินสด Speedy Cash แต่ไม่ได้กดเงินสดออกมาก็ไม่คิดดอกเบี้ยใช่มั้ย แล้วถ้าใช้ผ่อนของจะคิดดอกเบี้ยยังไง?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด Speedy Cash คิดการชำระเงินคืนอย่างไร ถ้าจ่ายเต็มจำนวนไม่ได้ สามารถจ่ายขั้นต่ำได้เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

บัตรกดเงินสด Speedy Cash ช่วงนี้มีโปรโมชั่นพิเศษซื้อของ ผ่อนนานสูงสุด 36 เดือน ดอกเบี้ย 0% น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสด Speedy Cash ผ่านแอป SCB EASY ได้ คนที่จะสมัครต้องเป็นลูกค้าของธนาคารไทยพาณิชย์อยู่แล้วใช่มั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

การจ่ายขั้นต่ำของบัตรกดเงินสด Speedy Cash ประมาณเท่าไหร่ต่อเดือน ถ้าจ่ายแต่ขั้นต่ำต่อไป จะเป็นยังไง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี