Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

ดิฉันเป็นลูกค้าของธนาคารไทยพาณิชย์ เพราะรับเงินเดือนผ่านธนาคารนี้ค่ะ คนที่ทำงานเดียวกันสมัครและได้ใช้บัตรกดเงินสด Speedy Cash แล้ว บอกว่าเขาได้รับอนุมัติวงเงิน 150,000 บาท ได้ดอกเบี้ย 0% ตั้ง 3 รอบบัญชีแน่ะ แต่รอบถัดไปจะถูกคิดดอกเบี้ยนะ ได้ 0% มาสามรอบก็ถือว่าดีแล้วนะคะ ของบัตรอื่นมีให้นานกว่านี้มั้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณัฎฐนิช

มีครับ อย่างบัตรของกรุงไทย หรือบัตรของยูเมะพลัสครับ ที่เราสามารถจ่ายดอกเบี้ย แบบนี้ได้ประมาณ 5รอบบิลเลยครับ บัรกดเงินสด ส่วนใหญ่แล้วนะครับ ช่วงนี้จะออกมาแบบนี้เยอะมากเลยครับ ยิ่งหลังช่วงการระบาดโควิด-19หนักๆในบ้านเรา ตอนนี้ธฯาคารหลายเจ้าก็ปล่อยโปรฯแบบนี้ออกมาเยอะมากเลยครับ ช่วงนี้เป็นช่วงหาลูกค้าครับ

2020.11.26 14:28

Erin_lovely

สอบถามนิดนึงนะคะเกี่ยวกับบัตรกดเงินสด เราเองก็ไม่เคยที่จะใช้บัตรกดเงินสดเหมือนกัน อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสดเนี่ยยังไงก็บัตรเครดิตหรอคะ สงสัยว่าการใช้งานแตกต่างกันยังไง?? พอดีมีเรื่องที่จะต้องใช้เงินนะคะในบางที แต่เงินก็ไม่ได้ว่าขาดมือนะ ทำไว้เผื่อเฉยๆ ไม่อยากจะไปกู้หนี้นอกระบบมันน่ากลัว ดอกเบี้ยก็แพงด้วย ช่วยแนะนำทีนะคะ

2020.12.11 9:2

Parit%%00

@Erin_lovely ไม่รู้ว่าข้อมูลของผมจะเป็นประโยชน์กับคุณบ้างหรือเปล่า เรื่องบัตรเครดิตกับบัตรกดเงินสดน่ะครับ ทั้งสองบัตรใช้ซื้อของเงินผ่อนดอกเบี้ยต่ำได้ ส่วนเรื่องการกดเงินสดจะต่างกันหน่อย คือ บัตรเครดิตมีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด 3 % ส่วนบัตรกดเงินสดจะคิดดอกเบี้ยตั้งแต่มีการกดเงินสดและคิดดอกเบี้ยเป็นรายวันด้วยครับ

2021.01.11 13:47

พี่ชายคนดี44

คนที่ทำงานเดียวกันกับเจ้าของกระทู้สมัครบัตรกดเงินสด Speedy Cash แล้วได้รับอนุมัติวงเงิน 150,000 บาทเลยเหรอ ฐานเงินเดือนเท่าไหร่ครับเนี่ย ได้วงเงินเยอะนะ ผมได้ยินมาว่าบัตรกดเงินสดส่วนใหญ่จะอนุมัติเงินให้ประมาณ 3 เท่าของรายได้ของผู้สมัคร การที่จะอนุมัติให้ 5 เท่านี่ค่อนข้างยาก ไม่รู้ว่าเพื่อนคุณเป็นหนึ่งในนั้นหรือเปล่า

2021.03.22 15:8

Waitaya!3

ตอนที่เจ้าของกระทู้ได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท แล้วได้ดอกเบี้ย 0% นาน 3 รอบบัญชี ช่วงนั้นโปรโมชั่นนี้ก็เป็นโปรโมชั่นที่ดีแล้วล่ะครับ แต่ถ้าเป็นตอนนี้เลยนะ ใครที่สนใจอยากจะทำบัตรกดเงินสดเหมือนกับเจ้าของกระทู้ ต้องดูโปรโมชั่นดีๆครับ อาจจะได้โปรโมชั่นนี้อีกหรืออาจจะเปลี่ยนแล้วก็ได้

2021.07.29 2:51

น.ส.วารินทร์

บางเจ้ามีนะคะ อาจจะได้มากกว่า อีก2รอบบิลคะ ไม่ทราบว่าสนใจตัวนี้หรือว่าแค่หาข้อมูลเอาไว้ก่อนคะ ถ้า จะทำของบัตรตัวนี้ น่าจะหาตัวอื่นเทียบดูก่อนได้นะคะ แล้วที่บอกว่า วงเงินได้ที่ แสน5 อันนี้ คือตามเวบใช่ไหมคะ ไม่ใช่เจ้าหน้าที่แจ้งใช่ไหมคะ เพราะจริงๆแล้ววงเงิน จะได้ไม่มากเลยนะคะ อย่างของเรา ก็ได้มาแค่ 5หมื่นกว่าๆเท่านั้นเองคะ แต่เป็นของเจ้าอื่นนะคะ

2021.08.16 7:12

ขนิมาศ

ปกติแล้ว ทำบัตรใหม่ ไม่ว่าจะเป็นของเจ้าไหนๆ ช่วงนี้ก็จะคล้ายๆกันแหละคะ ปลอดดอกเบี้ยให้ 3เดือน คะ ถ้ามากกว่านี้ไม่น่าจะได้คะ เดียวทางธนาคารเขาขาดทุนคะ แล้ว้าช่วงโควิดแบบนี้ ถ้าคิดว่าจ่ายไม่ได้ ก็สามารถไปคุยกับทางธนาคารได้นะคะ ว่าขอพักชำระหนี้นะคะ หรือว่าจะเลือกจ่ายขั้นต่ำก็ได้คะ แต่ไม่ค่อยอยากให้ทำเท่าไร

2021.09.21 8:19

พงษ์สุทัศน์

ไม่ทราบว่าคุณพี่ อยากได้ ปลอดดอกเบี้ยสักประมาณกี่เดือนกันเหรอครับ หรือ จะเอาแบบ ทั้งปีเลยไหมครับ 3เดือน ผมก็ว่าได้เยอะแล้วนะครับ ไม่มีแล้วละครับที่ไหนจะให้เป็นหลายๆเดือน ขืนมีแบบนั้น ผมคิดว่าพวกสินเชื่อแบบนี้น่าจะอยู่ไม่ได้แล้วละครับ เพราะดอกเบี้ยคือผลกำไรในการประกอบการของเขานะครับ ให้หลายเดือนก็ขาดทุนแย่สิครับ

2021.10.18 15:24

EkaChAi...

ที่เจ้าของกระทู้บอกเรื่องบัตรกดเงินสด Speedy Cash ที่จะอนุมัติวงเงิน 150,000 บาท ได้อัตราดอกเบี้ย 0% ใน 3 รอบบัญชีนี่คือ คุณได้มาแล้วมั้ยอะครับ เห็นบอกตัวเลขมาแบบเฉพาะเจาะจงมาก ถ้าคุณได้ตามตัวเลขที่ให้มาผมว่าก็เป็นอัตราที่ดีแล้วนะ ดีทั้งวงเงินที่จะอนุมัติและอัตราการจ่ายคืนของดอกเบี้ยด้วย แล้วแต่จะชอบใจครับ

2022.01.27 14:48

7pImpId7

ได้ดอกเบี้ย 0% นาน 3 รอบบัญชี เราก็ว่าดีนะคะ ได้อย่างนี้กับลูกค้าใหม่ทุกคนหรือเปล่า หรือว่าเป็นโปรโมชั่นพิเศษเฉพาะบางเดือนเท่านั้น อย่าลืมดูอัตราดอกเบี้ยปกติด้วยนะคะว่าเท่าไหร่ คุณจ่ายไหวมั้ยถ้าหากว่าจะใช้บัตรกดเงินสดนั้นจริงๆ ไม่ว่าจะเป็นบัตรกดเงินสด speedy cash ที่คุณถามมาหรือว่าเป็นบัตรกดเงินสดอื่นๆก็ตาม

2022.04.25 14:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คนที่สมัครบัตรกดเงินสด Speedy Cash ต้องการใช้เงินด่วนก็เลยไปสมัคร หรือว่าสมัครเอาไว้ก่อนเผื่อมีเรื่องฉุกเฉิน?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

การรวมหนี้,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้ามีบัตรกดเงินสด Speedy Cash แต่ไม่ได้กดเงินสดออกมาก็ไม่คิดดอกเบี้ยใช่มั้ย แล้วถ้าใช้ผ่อนของจะคิดดอกเบี้ยยังไง?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด Speedy Cash คิดการชำระเงินคืนอย่างไร ถ้าจ่ายเต็มจำนวนไม่ได้ สามารถจ่ายขั้นต่ำได้เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

บัตรกดเงินสด Speedy Cash ช่วงนี้มีโปรโมชั่นพิเศษซื้อของ ผ่อนนานสูงสุด 36 เดือน ดอกเบี้ย 0% น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสด Speedy Cash ผ่านแอป SCB EASY ได้ คนที่จะสมัครต้องเป็นลูกค้าของธนาคารไทยพาณิชย์อยู่แล้วใช่มั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

การจ่ายขั้นต่ำของบัตรกดเงินสด Speedy Cash ประมาณเท่าไหร่ต่อเดือน ถ้าจ่ายแต่ขั้นต่ำต่อไป จะเป็นยังไง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี