Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด Speedy Cash คิดการชำระเงินคืนอย่างไร ถ้าจ่ายเต็มจำนวนไม่ได้ สามารถจ่ายขั้นต่ำได้เท่าไหร่?

ส่วนตัวก็สนใจบัตรกดเงินสด Speedy Cash นะคะ กำลังดูหลายเรื่องเลย หนักใจที่สุดก็เรื่องของตัวเอง ว่าจะจ่ายคืนไหวมั้ยถ้าสมัครบัตรฯนี้ เมื่อได้รับการอนุมัติ แล้วเอาบัตรไปใช้ พอถึงเวลาต้องจ่ายเงินคืน จะจ่ายเต็มได้หรือเปล่า อยากรู้ว่าบัตรฯนี้คิดการชำระเงินคืนยังไงคะ ถ้าจ่ายแบบเต็มไม่ได้ สามารถจ่ายขั้นต่ำได้เท่าไหร่?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณัฎฐนิช

บัตรกดเงินสดเจ้านี้สามารถเลือกจ่ายแบบขั้นต่ำได้ครับ ตามที่ทางธนาคารเขาแจ้งบอกว่า จ่ายได้ ประมาณ3% หรือประมาณ 300 บาทก็ได้ครับ ตามว่ายอดไหนจะเยอะกว่ากันครับ แต่ถ้าเราจ่ายขั้นต่ำ ต้องระวังให้ดีๆนะครับเพราะว่า ถ้าเราจ่ายขั้นต่ำบ่อยๆมันจะกลายเป็นดินพอกหางหมูได้นะครับ ผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มกันนะครับมีความเสี่ยงครับ

2020.11.26 14:28

SB2435

ใช่ครับผมเห็นด้วยกับความเห็นที่ 1 เลย จ่ายแค่ขั้นต่ำเลยครับเสียดายเงิน ถ้าคุณมีนะรีบจ่ายเถอะเพราะดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดเป็นแบบลดต้นลดดอก ถ้าคุณรีบจ่ายเงินต้นคุณก็ลดลงด้วย เห็นเพื่อนหลายคนน่ะเขาเป็นหนี้เยอะแยะเลยเพราะบัตรกดเงินสดนี่แหละ เพราะเค้าจ่ายแค่ขั้นต่ำนี่แหละ ถ้าคุณยังบริหารการเงินไม่ได้อย่ารีบไปสมัครครับ จะสร้างหนี้ให้ตัวเองเปล่าๆ

2020.12.11 9:6

Parit%%00

เจ้าของกระทู้ถามเรื่องการจ่ายเงินคืนบัตรกดเงินสด Speedy Cash แบบขั้นต่ำเนี่ย ลองถามดูเฉยๆใช่มั้ยครับ ถ้ามันจำเป็นจริงๆก็จ่ายไปก่อนแล้วรีบหาเงินมาชำระคืนให้ครบ เพราะว่าบัตรกดเงินสดคิดดอกเบี้ยเป็นรายวัน ดังนั้น ยิ่งปล่อยไว้นานเงินที่คุณต้องชำระก็จะมีมากขึ้นเรื่อยๆด้วยครับ ต้องวางแผนการใช้จ่ายให้ดี ไม่อย่างนั้นจะลำบากครับ

2021.01.11 13:56

พี่ชายคนดี44

สำหรับคนที่ยังไม่ค่อยมั่นใจเรื่องการวางแผนการเงินของตัวเองอย่างเจ้าของกระทู้เนี่ย ผมว่าอย่าเพิ่งสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้เลยครับ ซึ่งมาทักเอาตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าจะทันหรือเปล่า เพราะว่าดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดค่อนข้างสูง หากชำระแค่ขั้นต่ำอย่งเดียว ไม่นานหรอกครับเป็นหนี้บานแน่ๆ ต้องคำนวณค่าใช้จ่ายของตัวเองก่อนสมัครนะ

2021.03.22 15:12

ปาทองโก๋

@พี่ชายคนดี44 ผมเห็นด้วยครับ คือถ้ายังไม่พร้อม อย่าเพิ่งสมัครบัตรอะไรเลย ถ้ายังไม่สมัครก็ยังไม่สายนะครับ ที่จริงแล้วไม่ว่าจะบัตรกดเงินสดหรือบัตรเครดิต มันก็มีเงื่อนไขให้เราสามารถชำระขั้นต่ำได้อยู่แล้ว เราก็ชอบเป็นเงื่อนไขที่เอามาล่อใจเราด้วยนะ ให้เรารู้สึกว่า จะสามารถผ่อนคืนได้ง่ายๆเบาๆ ความจริงแล้วอ่ะเราก็ยังค้างชำระเขาอยู่อีกเยอะ

2021.09.30 12:53

วีรนนท์

จ่ายขั้นต่ำนะมันจ่ายได้อยู่หลอกครับ แต่ ถ้าถาว่าจ่ายขั้นต่ำมันดีไหม หรือว่ามันช่วยอะไรเราได้ไหม เอาจริงๆนะครับเพื่อนๆ การจ่ายขั้นต่ำไม่ได้ทำให้เราหมดหนี้เลยครับ เพราะว่าเงินที่เราจ่ายไปก็จะเป็นเหมือนเรา จ่ายดอกเบี้ย แต่ไม่ได้จ่ายเงินต้นครับ ซึ่งจ่ายแบบนี้บ่อยๆวงเงินที่เราได้ ก็ไม่ได้ลดลงเลยครับ มีแต่จะเพิ่มขึ้น

2021.10.23 14:54

SuNaRee

ไม่ว่าจะเป็นบัตรกดเงินสด Speedy Cash หรือว่าบัตรกดเงินสดของที่อื่น การชำระคืนขั้นต่ำอยู่ที่หลักร้อยเท่านั้น สามร้อยบาทบ้าง ห้าร้อยบาทบ้าง ถ้าจำเป็นจริงๆก็คงพอจะจ่ายได้ แต่ถ้าไม่ได้เดือดร้อนมากขนาดนั้นพยายามจ่ายเต็มจำนวนดีกว่าค่ะ ไม่อย่างนั้นนะพอมันสะสมไปเรื่อยๆ เจ้าของบัตรกดเงินสดเองน่ะแหละที่จะเดือดร้อนค่ะ

2022.01.26 14:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คนที่สมัครบัตรกดเงินสด Speedy Cash ต้องการใช้เงินด่วนก็เลยไปสมัคร หรือว่าสมัครเอาไว้ก่อนเผื่อมีเรื่องฉุกเฉิน?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

การรวมหนี้,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้ามีบัตรกดเงินสด Speedy Cash แต่ไม่ได้กดเงินสดออกมาก็ไม่คิดดอกเบี้ยใช่มั้ย แล้วถ้าใช้ผ่อนของจะคิดดอกเบี้ยยังไง?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

บัตรกดเงินสด Speedy Cash ช่วงนี้มีโปรโมชั่นพิเศษซื้อของ ผ่อนนานสูงสุด 36 เดือน ดอกเบี้ย 0% น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสด Speedy Cash ผ่านแอป SCB EASY ได้ คนที่จะสมัครต้องเป็นลูกค้าของธนาคารไทยพาณิชย์อยู่แล้วใช่มั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

การจ่ายขั้นต่ำของบัตรกดเงินสด Speedy Cash ประมาณเท่าไหร่ต่อเดือน ถ้าจ่ายแต่ขั้นต่ำต่อไป จะเป็นยังไง?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี