Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash นอกจากใช้กดเงินสดแล้ว ใช้ทำอะไรได้อีก และมีความพิเศษต่างจากบัตรอื่นอย่างไร?

ใครที่รู้จัก บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash บอกได้มั้ยคะ ว่าบัตรนี้นอกจากใช้เป็นบัตรกดเงินสดแล้วสามารถใช้บัตรฯนี้ทำอะไรได้อีก มีความพิเศษที่แตกต่างจากบัตรกดเงินสดของที่อื่นอย่างไรบ้างคะ? เห็นจากโฆษณาเลยอยากรู้ ที่จริง ดูจากชื่อบัตรแล้วมันก็คุ้นๆนะ รู้แต่ว่าเป็นของธนาคารไทยพาณิชย์แน่ๆ เพราะมีคำว่า SCB ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อินทิลา

ส่วนตัวเลยนะคะ เราคิดว่าบัตรกดเงินสดก็เหมือนกันทุกเจ้าละคะ ใช้กดเงินสดออกมาใช้ได้ แล้วก็เอาไปผ่อนสินค้าได้ ไม่น่าจะมีอะไรแตกต่างกันในเรื่องของการนำไปใช้งานคะ ส่วนที่จะแตกต่าง คือเรื่องของดอกเบี้นแล้วก็วงเงินที่เขาจะให้เรามากกว่าคะ ค่อนข้างต้องสนใจในเรื่องนี้ให้มากๆเลยคะ ก่อนที่จะตัดสินใจว่าจะทำบัตรกดเงินสด

2020.11.27 7:31

piya77

สำหรับผมเองผมก็มีบัตรเงินสดไว้เวลาฉุกเฉินนะครับ แต่ว่าไม่ได้ใช้ซื้อของผ่อนสินค้าครับ ปกติแล้วผมเป็นคนที่ใช้เงินเดือนชนเดือน เงินไม่พอใช้เพราะว่าค่าใช้จ่ายในครอบครัวเยอะมาก แฟนเป็นคนใช้เงินเก่งมากครับ เงินเดือนผมก็เลยไม่ค่อยมีเหลือเกือบสิ้นเดือนก็หมด เลยใช้บัตรเงินสดนี่แหละครับเป็นตัวช่วยกดเงินออกมาใช้ไปก่อน พอเงินเดือนออกก็เอาไปจ่ายครับ

2020.12.12 9:38

PUT🏀🏀

@piya77 ขอโทษนะครับ ไม่ได้ตั้งใจจะมายุ่งเรื่องครอบครัวของคุณนะ เห็นคุณบอกว่าทุกวันนี้ใช้เงินไม่ชนเดือนก็หมดแล้วเพราะว่าแฟนคุณใช้เงินเก่งมาก อันดับแรก ขอชมคุณก่อนว่าคุณเป็นสามีที่ดีที่อยากให้ภรรยาของคุณมีความสุข ที่ผมอยากบอกก็คือ คุณลองหาอาชีพเสริมเพื่อจะมีรายได้เพิ่มดีมั้ยครับ จะได้ไม่ต้องพึ่งบัตรกดเงินสด

2021.01.11 14:58

จริงจังจริงใจ😍

เจ้าของกระทู้คงไม่ได้ดูข้อมูลของบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ใบเดียวหรอกนะครับ ถ้าคุณอยากสมัครบัตรกดเงินสดไว้ใช้จริงๆต้องดูข้อมูลไว้หลายๆบัตร ซึ่งผมคิดว่าคุณทำอย่างนั้นแล้ว ตกลงว่าตอนนี้คุณใช้บัตรกดเงินสดของที่ไหน บัตรนั้นมันใช้งานได้อย่างที่คุณต้องการมั้ย มาแชร์ข้อมูลกันบ้าง เผื่อมีคนสนใจทำบัตรกดเงินสดครับ

2021.03.23 16:5

Reena

ปกติบัตรกดเงินสด นอกจากเอาไว้กดเงินสดแล้วยังทำอะไรได้อีกอะคะ เป็นพวกส่วนลดจากร้านค้าที่เราไปซื้อของเหรอ ว่าแต่มันจะคุ้มกับการสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้มั้ยอะ งงกับคำถามของเราใช่มั้ย เราไม่เคยมีบัตรกดเงินสดน่ะเลยลองเข้ามาอ่านดู ขอถามได้มั้ยคะ คนที่ไม่มีบัญชีธนาคารกับ SCB จะสมัครบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ได้มั้ยคะ

2021.07.23 4:36

อดิศักดิ์

บัตรพวกนี้แข็งดีนะครับ เมื่อก่อนผมเอาบัตรพวกนี้ของแม่มาใช้งานบ่อยครับ เอามาใช้ขีดเส้นคำตอบครับ ไม่รู้ว่าเมื่อก่อนมันคือบัตรอะไร จนแม่บ่นทุกครั้งเลยครับ จนโตก็ได้ใช้งานบัตรพวกนี้ครับ ส่วนใหญ่ที่ชอบคือเอาไว้ผ่อนพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าครับ มีบางช่วงที่เราจ่ายดอกเบี้ย0% ด้วยครับ ก็ใช้งานมานานแล้วครับชอบมากจริงๆ

2021.08.17 8:8

ปลายฝน_ต้นหนาว

@Reena ไม่งงค่ะไม่งง! เข้าใจค่ะคนไม่มีบัตรกดเงินสด คุณคิดที่จะสมัครรึป่าว? เห็นมาถาม ก็ไม่เป็นไรนะคะเดี๋ยวจะตอบให้ก็แล้วกัน ก็บัตรกดเงินสดถ้าไม่ได้กดเงินออกมาใช้ก็เก็บไว้เป็นเงินสำรองฉุกเฉินก็ได้ค่ะ ถ้าพูดถึงโปรโมชั่นหรือสิทธิ์ต่างๆจากบัตรก็คุ้มอยู่นะคะ ก็แล้วแต่ว่าแต่ละเดือนจะมีโปรโมชั่นส่วนลดหรือสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง...

2021.09.28 14:57

ขวัญชัย

ถ้าเรามีบัตรกดเงินสด มันช่วยให้เรามีกระเป๋าเงินสำรองครับ เวลาที่เราต้องการเงินด่วนๆแล้วไม่สามารถหาที่ไหนได้ทัน บัตรกดเงินสดคือคำตอบที่ดีครับ า้วนเรื่องการใช้งาน ถ้าเป็นของผมนะครับ ก็ไม่ค่อยได้เอาไว้ซื้ออะไรหรอกครับ แบบที่บอกเพียงแค่ทำเอาป้องกันเวลาต้องการใช้เงิน อย่างครั้งล่าสุดที่ต้องใช้เพราะขับรถยนต์ไป ตจว. แล้วรถยนต์เสีย ก็เอาบัตรกดดเงินสดมาใช้เป็นค่าซ่อม

2022.01.30 6:53

=3Kanut

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash หรือบัตรกดเงินสดของธนาคารไหนก็ตาม เพื่อเอาไว้กดเงินสดมาใช้ยามฉุกเฉิน ผมว่าโอเคนะครับ เพราะบางทีมันมีเรื่องต้องใช้เงินด่วนจริงๆแบบนิดหน่อยอะนะ หากต้องการใช้เป็นเงินก้อนใหญ่ อันนี้ผมแนะนำให้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลจะเหมาะกว่า ผมก็เป็นครับช่วงปลายเดือนต่อต้นเดือนเนี่ยจะติดๆขัดๆละ

2022.02.27 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

น่าสนใจดีนะบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash บัตรฯนี้คิดการชำระเงินคืนยังไง หากจ่ายขั้นต่ำ ได้ที่เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

อยากสมัครบัตรกดเงินสดของไทยพาณิชย์ เลือกบัตรกดเงินสด Speedy Cash หรือบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ดีกว่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,ลดค่าใช้จ่าย

อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ให้ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษอะไรบ้าที่ห้างเดอะมอลล์ แล้วใช้คุ้มมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เอาบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไปใช้ซื้อของที่อื่นด้วยได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง มีคะแนนหรือส่วนลดให้ด้วยมั้ย?

มีใครสมัครหรือได้ใช้งานบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash แล้วบ้าง อนุมัติยากมั้ย และให้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี