Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครบัตรกดเงินสดของไทยพาณิชย์ เลือกบัตรกดเงินสด Speedy Cash หรือบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ดีกว่า?

ผมดูบัตรกดเงินสดของไทยพาณิชย์อยู่ครับ มีบัตรกดเงินสด Speedy Cash กับบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash สองใบนี้อะครับ บัตรหลังเนี่ยเป็นการเอาบัตร M Card ซึ่งเป็นบัตรสมาชิกของเดอะมอลล์มาอยู่ด้วยกัน เหมาะกับการไปช้อปปิ้งที่ห้างฯนี้ ผมยังคิดไม่ตกว่าจะเลือกสมัครบัตรไหนดี คนที่สมัครบัตรกดเงินสดของไทยพาณิชย์ไปใช้แล้วแนะนำด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อินทิลา

คงบอกไม่ได้คะว่าจะทำบัตรอันไหนดี ระหว่างสองใบที่คุณบอกมา แต่สามารถบอกหลักในการเลือกได้คะว่าคุณจะเลือกบัตรกดเงินสดอย่างไรให้เหมาะกับตัวของคุณคะ อย่างแรก ดูที่สิทธิประโยชน์ของบัตรคะ ว่าแถวบ้านเรามีไหม อย่าง บอกว่า ใช้ในเดอะมอลได้ บ้านเรามีห้างนี้ไหม แล้วอย่างที่สองก็ต้องดูเรื่องของดอกเบี้ยคะว่าต่างอะไรกันมากไหม แบบนี้ก็เลือกได้แล้วคะ

2020.11.27 7:30

Mike_KK

ใช่ครับ เห็นด้วยกับความคิดเห็นเลย ต้องลองตรวจสอบตัวเองดูว่าต้องการใช้ประโยชน์แบบไหน ถ้าคุณเป็นคนที่ชอบใช้ผ่อนสินค้า จริงแล้วทั้ง 2 ตัวก็ไม่ได้แตกต่างกันเท่าไหร่แต่ถ้าคุณใช้ผ่อนสินค้าในห้างเดอะมอลล์โดยเฉพาะก็เป็นอะไรที่ตอบโจทย์คนนะครับ แล้วอย่าลืมดูเรื่องดอกเบี้ยมาที่ความคิดเห็นที่ 1 บอกด้วยนะ ผมบอกไม่ได้เพราะว่าไม่แน่ใจเหมือนกันว่าดอกเบี้ยแตกต่างกันยังไง

2020.12.12 9:40

PUT🏀🏀

ที่จริงเจ้าของกระทู้ก็รู้อยู่แล้วนี่ครับว่าบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เป็นการเอาบัตร M Card ซึ่งเป็นบัตรสมาชิกของเดอะมอลล์มาอยู่ด้วยกัน เหมาะกับการไปช้อปปิ้งที่ห้างสรรพสินค้าแห่งนี้ การตัดสินใจไม่ยากครับ ถ้าคุณไปซื้อของที่เดอะมอลล์บ่อยๆก็สมัครบัตรนี้เลยครับ ถ้าไปซื้อของที่อื่นบ่อยกว่าก็สมัครบัตรกดเงินสด Speedy Cash ครับ

2021.01.11 15:1

จริงจังจริงใจ😍

@PUT🏀🏀 จริงอย่างที่คุณแนะนำนะครับ เจ้าของกระทู้มองบัตรกดเงินสดไว้สองใบ ซึ่งความแตกต่างก็มีให้เห็นอยู่แล้ว อย่างตัวผมเองเนี่ยสมัครบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไม่เหมาะหรอกเพราะว่าแถวบ้านไม่มีเดอะมอลล์ อย่าถามนะว่าบ้านผมอยู่ไหน555 ผมว่าป่านนี้เจ้าของกระทู้คงตัดสินใจได้แล้วล่ะ อยากรู้เหมือนกันครับว่าเขาสมัครบัตรไหน

2021.03.23 16:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

น่าสนใจดีนะบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash บัตรฯนี้คิดการชำระเงินคืนยังไง หากจ่ายขั้นต่ำ ได้ที่เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,ลดค่าใช้จ่าย

อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ให้ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษอะไรบ้าที่ห้างเดอะมอลล์ แล้วใช้คุ้มมั้ย?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เอาบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไปใช้ซื้อของที่อื่นด้วยได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง มีคะแนนหรือส่วนลดให้ด้วยมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash นอกจากใช้กดเงินสดแล้ว ใช้ทำอะไรได้อีก และมีความพิเศษต่างจากบัตรอื่นอย่างไร?

มีใครสมัครหรือได้ใช้งานบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash แล้วบ้าง อนุมัติยากมั้ย และให้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี