Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอาบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไปใช้ซื้อของที่อื่นด้วยได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง มีคะแนนหรือส่วนลดให้ด้วยมั้ย?

ถ้าใช้บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ที่ห้างสรรพสินค้าในเครือเดอะมอลล์จะได้คะแนนสะสมด้วย เพราะบัตรฯนี้เป็นการรวมตัวของสินเชื่อหมุนเวียนจากไทยพาณิชย์กับบัตรสมาชิกของเดอะมอลล์ แน่นอนว่าเอาไปใช้ให้ถูกที่จะได้ความคุ้มค่า แล้วถ้าเอาไปใช้ซื้อของที่อื่นด้วยได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง มีคะแนนหรือส่วนลดให้ด้วยมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สังเวียน

จะตอบยังไงดีละคะ บัตรกดเงินสด มันเอาไปใช้ได้ทุกที่ที่เขารับบัตรกดเงินสดเลยคะ ไม่จำเป็นแค่เอาไปใช้ที่ห้างอย่างเดีนวคะ คุณคิดแบบนี้ดูนะ ถ้าใช้ได้แต่ห้างที่เขากำหนด แบบนี้ ร้านค้าหรือห้างอื่นๆ เขาก็ตายกันหมดเลยคะ แต่ถ้าเรื่องของคะแนนหรือว่าการผ่อนสินค้า บัตรใบนี้เขาการันตรี เลยครับถ้าใช้ในห้างที่กำหนด มีดีๆให้เยอะครับ

2020.11.27 7:30

Rose4455

เราว่าถ้าคุณอยากจะเอาเลยคุณก็ต้องดูว่าคุณต้องการการใช้งานแบบไหน?? บัตรกดเงินสดมันก็มีแค่กดเงินออกมาใช้แล้วก็ผ่อนสินค้าเท่านั้นแหละ ถ้าคุณจะเอาขนาดที่ว่าสะสมคะแนนได้คุณเน้นความคุ้มก็ไปสมัครบัตรเครดิตดีกว่า ถ้าบัตรเครดิตจะมีความคุ้มให้คุณได้เลือกหลายแบบเลย ไม่ว่าจะเป็นแบบเงินคืนแบบสะสมแต้ม แบบสะสมไมล์ มีโปรโมชั่นให้เลือกเยอะกว่านะ

2020.12.12 10:6

**PINPIN==

ความคุ้มค่าที่สุดของการใช้บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ก็คือ การนำบัตรนี้ไปใช้ที่ห้างสรรพสินค้าเดอะมอลล์น่ะค่ะ ตามที่ชื่อบัตรบอกเอาไว้ เอาไปใช้ที่อื่นได้ด้วยแต่ไม่มีคะแนนสะสมให้นะ ส่วนเรื่องส่วนลดต่างๆที่มากับบัตร เราว่าไม่น่าจะมีนะ พวกบัตรกดเงินสด ถ้าจะมีโปรโมชั่นก็คงเป็นเรื่องเกี่ยวกับดอกเบี้ยมากกว่าค่ะ

2021.01.11 15:17

😁YIM😁

อย่าคิดแค่การได้คะแนนสะสมเมื่อใช้บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ที่ห้างสรรพสินค้าในเครือเดอะมอลล์เท่านั้นนะครับ เจ้าของกระทู้ต้องคิดถึงเรื่องดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมต่างๆที่อาจเจอด้วย ก็ไม่รู้ว่ามาบอกกันทันหรือเปล่า อย่างไรก็ใช้งานผ่านบัตรด้วยความระมัดระวัง อย่าใช้เพลินจนเกินเงินที่สามารถชำระคืนได้นะครับ

2021.03.23 16:7

ทิพย์ประภา

บัตรกดเงินสดใช้ได้ทุกที่คะ แต่ส่วนใหญ่แล้วก็ไม่ค่อยได้เอาไปใช้ซื้อของกันหลอกคะ ส่วนใหญ่จะเป็นการกดเอาเงินสดออกมาซะส่วนใหญ่คะ แต่การใช้บัตรกดเงินสด ก็เหมือนที่เพื่อนๆบอกกันหล่ยคนคะ อาจจะต้องใช้ด้วยความระมัดระวังคะเพราะถ้ากดเงินสดออกมาใช้ การคิดดอกเบี้ยอาจจะสูงไปนะคะ เพราะว่าเขาคิดอยู่ที่ประมาณ 24-28% เลยคะ

2021.06.27 15:4

Minda da

โดยทั่วไปคนที่สมัครบัตรกดเงินสดมา เขาใช้ทำอะไรอะคะ ไม่ใช่เอามากดเงินสดหรอกเหรอ แล้วเจ้าของกระทู้อยากจะเอาบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไปทำอะไรล่ะคะ อย่างมากก็เอาไปผ่อนชำระค่าสินค้าอัตราดอกเบี้ยต่ำ ก็ประมาณนี้นะ ร้านค้าที่ที่อยู่ในห้างสรรพสินค้าในเครือเดอะมอลล์สามารถผ่อนชำระค่าสินค้าได้ แค่นั้นก็เยอะแล้วนะคะ

2021.07.27 14:2

ประเสริฐวิทย์

แสดงว่าไม่เคยใช้บัตรกดเงินสดแน่ๆใช่ไหมครับ ถึงไม่ทราบว่ามันทำอะไรได้บ้าง เอาว่า ถ้าอยากซื้อของที่ไหน ที่เขามีเครื่องสำหรับบัตรพวกนี้ ก็ใช้งานได้หมดแหละครับ จะมาบอกว่าที่ไหนรับหรือไม่รับ คงยากครับ เอาว่าถ้าคุณ มีบัตรตัวนี้แล้วอยากใช้งาน ก่อนที่คุณจะซื้อของ ก็เอาบัตรให้เขาดูครับ ว่าที่ร้านเขารับบัตรของคุณไหม แค่นี้จบครับ

2021.08.28 8:23

วรัญญา

@ประเสริฐวิทย์ ตามนั้นเลยค่ะ คุณก็เก่งนะเข้าใจคำถามด้วยอ่ะ คือเรายังงงอ่ะค่ะว่าใช้ที่ไหนได้บ้างนี่คือหมายถึงว่าจขกทเอาบัตรไปใช้ที่ไหนมาคะ? เพราะว่ามีบัตรเครดิต หรือว่า บัตรกดเงินสด ก็ไม่ได้เอาไปใช้ที่ธนาคารซะหน่อย ถ้าไปใช้ที่อื่นอยู่แล้ว ก็ใช้ได้หมดค่ะจะเอาไปจ่ายแทนเงินสดที่ร้านค้า ถ้าเป็นบัตรกดเงินสดก็ไปใช้สิทธิ์ส่วนลดหรือสิทธิผ่อน 0% ต่างๆ

2021.09.28 15:33

ธเนษฐ

แสดงว่าไม่เคยใช้งานบัตรพวกนี้เลยใช่ไหมครับ มันก็เป็นเพียวแค่ชื่อของบัตรเท่านั้นแหละครับ ส่วนจะเอาไปใช้งานที่ไหน ก็ตามใจเราเลยครับ ถ้าขืนเขากำหนดว่าบัตรใช้ได้ทีไหน หรือใช้ได้แค่ที่เดียว แบบนี้เราก็ไม่ต้องมับัตรกดเงินสด หลายใบเหรอครับ อย่างเดียวที่ต้องระวังการใช้บัตรกดเงินสดคือ การจ่ายขั้นต่ำครับ อย่าคิดว่าจ่ายถูก นะครับ

2021.10.14 15:29

Opa pat

คนที่สมัครบัตรกดเงินสด เพราะอยากใช้บัตรมาซื้อของนี่ล่ะครับ ยิ่งเป็นของชิ้นใหญ่ราคาสูง หากชำระด้วยบัตรกดเงินสดจะสามารถผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำนานหลายเดือนได้อีก ถ้าเจ้าของกระทู้สมัครบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash มาใช้ คุณก็เอาบัตรนี้ไปซื้อของได้หลายที่ ไม่เฉพาะแค่ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเท่านั้นหรอกครับ

2021.10.16 7:56

ติศรณ์

ไม่ต้องกังวลหลอกครับ ว่า จะเอาไปใช้ที่ไหน ได้หรือว่า ไม่ได้ครับ ส่วนใหญ่แล้ว ทำบัตร มันใช้ได้ทุกที่แหละครับ ไม่จำกัดว่าต้องใช้ที่เดอะมอล เท่านั้นหลอกครับ ส่วนเรื่องแต้ม ก็จะได้เหมือนกันแหละครับ ใช้งานเท่าไรก็ได้แต้มตามที่มีข้อตกลงเอาไว้ครับ แต่ที่เพื่อนๆบอกใช้ได้ในเครือเดอะมอล ก็เพราะว่า มีหลายร้านที่รับบัตรนี้แล้วมีส่วนลดให้นะครับ

2021.10.27 14:26

/Lompad/

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้ที่ไหนก็ได้ แต่ถ้าอยากใช้ให้ตรงกับสิทธิประโยชน์และความคุ้มค่าสูงสุดต้องเอาไปใช้ที่ห้างสรรพสินค้าในเครือเดอะมอลล์ครับ ถ้าคุณไปซื้อของที่ห้างนี้บ่อย สมัครบัตรไว้ใช้ย่อมดีครับ ถ้าไม่ค่อยได้ไป จะสมัครเอาไว้ทำไมล่ะครับ ดูไลฟ์สไตล์และการใช้งานของตัวเองดีกว่า ว่าเหมาะมั้ย

2021.10.28 8:30

toontoon

ดูจะสนใจบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash มากเลยนะครับ เจ้าของกระทู้ถามคำถามมาแบบเยอะมาก หลังจากที่ได้รับตำตอบจากคนที่เข้ามาคอมเมนต์ คุณได้ไปสมัครบัตรนี้มาใช้หรือเปล่าครับ หรือว่าพอรู้ข้อมูลแล้วเปลี่ยนใจไปสมัครบัตรอื่น ไม่ใช่อะไรหรอกครับเผื่อว่าคุณจะได้มารีวิวหรือแนะนำคนอื่นๆต่อ ช่วงนี้หลายคนสนใจเรื่องบัตรกดเงินสดครับ

2022.01.28 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

น่าสนใจดีนะบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash บัตรฯนี้คิดการชำระเงินคืนยังไง หากจ่ายขั้นต่ำ ได้ที่เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

อยากสมัครบัตรกดเงินสดของไทยพาณิชย์ เลือกบัตรกดเงินสด Speedy Cash หรือบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ดีกว่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,ลดค่าใช้จ่าย

อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ให้ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษอะไรบ้าที่ห้างเดอะมอลล์ แล้วใช้คุ้มมั้ย?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash นอกจากใช้กดเงินสดแล้ว ใช้ทำอะไรได้อีก และมีความพิเศษต่างจากบัตรอื่นอย่างไร?

มีใครสมัครหรือได้ใช้งานบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash แล้วบ้าง อนุมัติยากมั้ย และให้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี