Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครสมัครหรือได้ใช้งานบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash แล้วบ้าง อนุมัติยากมั้ย และให้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ดิฉันเป็นลูกค้าของธนาคารไทยพาณิชย์ ดูโฆษณาบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ผ่านตาอยู่ ก็น่าสนใจดีนะคะ มีใครสมัครหรือได้ใช้งานแล้วบ้างมั้ย อนุมัติยากมั้ยคะ อยากรู้ว่าบัตรฯนี้ให้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่? ดิฉันอยากลองสมัครไว้บ้างเผื่อเอาไว้ใช้กดเงินสดตอนฉุกเฉิน เคยเห็นแต่คนอื่นใช้ ยังไม่เคยมีกับเขาเลยสักใบค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้าแป๋นป๊ะ

บัตรกดเงินสดของธนาคารนี้ก็จะได้ เยอะอยู่นะ เพื่อนของเราที่เคยไปทำ ก็บอกคะว่า ได้ประมาณ3เท่าของเงอนเดือนคะ แต่ส่วนตัวของเราเองก้ไม่ได้ทำของเจ้านี้คะ เพราะว่ารู้สึกว่าดอกเบี้ยจะแรงไปหน่อยคะ แล้วแถวบ้านเรา ไม่ค่อยมีห้างแบบที่เขาบอกไว้ด้วยคะ คิดว่าถ้าใช้งานมันจะยากหน่อยคะ แต่ถ้าอยากทำเราว่าโอเคนะคะ ทำง่ายดีคะ

2020.11.27 7:36

Samitra33

คือจริงๆแล้วต้องบอกก่อนว่าบัตรนี้เขาทำออกมาร่วมกับห้างเดอะมอลล์ ซึ่งถ้าปกติคุณไปซื้อของที่นั่นอยู่แล้วถามว่าคุ้มไหมมันก็คุ้มนะเพราะว่าสามารถที่จะสะสมคะแนนได้ แล้วก็สามารถที่จะเอาคะแนนนี้มาเป็นส่วนลดได้ แต่ถ้าคุณไม่ค่อยได้ไปห้างนั้นเราว่าคุณทำบัตรกดเงินสดที่ไหนก็ได้ดีกว่า ก็อย่างที่ความคิดเห็นที่ 1 บอกดอกเบี้ยมันแรงนิดนึงบอกเลยว่าจริงค่ะ!!

2020.12.12 10:9

**PINPIN==

โอ้! บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash นี่ดอกเบี้ยแรงจริงๆเหรอคะ😲 เท่าที่รู้ บัตรกดเงินสดจะคิดดอกเบี้ยประมาณ 23-25% ใช่หรือเปล่า ที่ว่าดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash แรงเนี่ย หมายความว่าแพงกว่าอัตราที่เรารู้มาอีกเหรอ แล้วมันจะเป็นอัตราเท่าไหร่กันคะ อย่างนี้เราจะไปสมัครบัตรกดเงินสดของที่ไหนดีล่ะ?

2021.01.11 15:21

😁YIM😁

ถ้าเจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไว้ใช้กดเงินสดตอนฉุกเฉินก็พอได้ครับ แต่ต้องฉุกเฉินเท่านั้นนะ เพราะว่าดอกเบี้ยจากการกดเงินสดออกมาใช้จากบัตรกดเงินสดจะถูกคิดหลังจากที่คุณกดเงินออกมาทันที ยิ่งชำระคืนช้าดอกเบี้ยก็ยิ่งเพิ่มขึ้น แต่ถ้าชำระเงินคืนเร็วคุณก็ปลดหนี้เร็ว เพราะเป็นดอกเบี้ยลดต้นลดดอกครับ

2021.03.23 16:7

ต.เต่าหลังตุง

ลองเข้าไปปรึกษาธนาคารสิครับ กับไทยพาณิชย์เขาให้คำปรึกษาดีนะ เพราะอาจจะถามเกี่ยวกับประวัติหนี้สินของคุณก่อน ถ้าไม่มีก็น่าจะง่ายครับ เอกสารส่งเอกสารก็เขาก็จะพยายามจัดการให้คุณทั้งหมด ขอสินเชื่อกับ SCB เนี่ยไม่ยุ่งยากนะครับเข้าใจง่าย เท่าที่ผมเป็นลูกค้าธนาคารมานะ ก็รู้สึกว่าบริการของไทยพาณิชย์ดูแบบเอาใจใส่ลูกค้ามากที่สุด

2021.09.28 15:4

นันทิพัฒน์

ส่วนใหญ่ สมัครก็ไม่ได้ใช้เวลานานเลยนะคะ มีหลายคนบอกว่าใช้เวลาประมาณ10-14วันก็จะได้รับคำตอบแล้วละคะว่าผ่านไหม ว่าแต่ไม่ทราบว่าสนใจเจ้าอื่นๆบ้างไหมคะ บัตรพวกนี้ ก็จะคล้ายกันแหละคะ เราว่าถ้าจะทำน่าจะมีตัวเลือกให้เราได้ตัดสินใจนะคะ อย่างเราถ้าจะสมัครบัตรพวกนี้เราจะสมัครพร้อมๆกัน3ทีป้องกันความเสี่ยงเอาไว้คะ

2021.10.28 14:28

NaKarin

ช่วงนี้ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash แล้วได้รับการอนุมัติ เขามีสิทธิพิเศษหลายอย่าง เช่น ได้ของสมนาคุณเยอะด้วยนะครับ ตอนนี้สามารถผ่อนชำระสินค้าได้แบบ 6 เดือนกับ 12 เดือน ผ่อน 0% นะครับ ถ้าซื้อสินค้าครบตามยอดเงินที่เขากำหนดเอาไว้ ผมว่าน่าสนใจตรงนี้แหละ เพราะถ้าผ่อนหกเดือน ค่าสินค้าประมาณสองพันบาทก็ผ่อนได้แล้ว

2022.01.17 15:56

สิทธิพงษ์

ลักษณะของการใช้งานของบัตรตัวนี้ก็เหมือนกับของทุกๆเจ้าใช่ไหมครับ ดอกเบี้ยบัตรเครดิตก็น่าจะประมาณที่พี่ๆหลายคนบอกนั้นแหละ แต่ขอโทษนะครับบัตรตัวนี้ผมไม่ค่อยได้ยินชื่อมาก่อนเลยครับ หรือว่าเขาเพิ่มมาใหม่ไหม อยากทราบเพิ่มเติมได้ไหมครับว่าเจ้าบัตรเครดิตตัวนี้ต้องมีเงินเดือนที่ประมาณเท่าไรครับกรณีที่เราเป็นลูกจ้างประจำนะครับ

2022.03.29 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

น่าสนใจดีนะบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash บัตรฯนี้คิดการชำระเงินคืนยังไง หากจ่ายขั้นต่ำ ได้ที่เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

อยากสมัครบัตรกดเงินสดของไทยพาณิชย์ เลือกบัตรกดเงินสด Speedy Cash หรือบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ดีกว่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,ลดค่าใช้จ่าย

อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ให้ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษอะไรบ้าที่ห้างเดอะมอลล์ แล้วใช้คุ้มมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เอาบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไปใช้ซื้อของที่อื่นด้วยได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง มีคะแนนหรือส่วนลดให้ด้วยมั้ย?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash นอกจากใช้กดเงินสดแล้ว ใช้ทำอะไรได้อีก และมีความพิเศษต่างจากบัตรอื่นอย่างไร?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี