Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash และบัตรสมาชิกของเดอะมอลล์ด้วย เมื่อซื้อของแล้วคะแนนสะสมจะเข้าบัตรไหน?

รู้มาว่าบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เป็นการรวมตัวของบัตรสินเชื่อหมุนเวียน Speedy Cash กับบัตร M Card ซึ่งเป็นบัตรสมาชิกของเดอะมอลล์เข้าด้วยกัน ถ้าไปซื้อของที่ห้างเดอะมอลล์หรือร้านค้าที่ร่วมรายการ จะได้คะแนนสะสมด้วย ถ้าผมมีบัตรสมาชิกของเดอะมอลล์อยู่แล้วคะแนนสะสมจะเข้าไปที่บัตรไหน และใช้บัตรไหนจะได้คะแนนมากกว่าครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พันนิภา

ถามได้ไหมคะ ว่าปกติแล้วเวลาเดินห้าง ใช้บัตรกดเงินสดมากไหมคะ ถ้า ไม่ได้ใช้มากเหมือนจ่ายเงินสด ก็ไม่ต้องกังวลอะไรคะ อันไหนที่ได้คะแนนสะสมจากบัครสมาชิกเดิมก็ใช้ไปคะ ส่วนอันไหนที่ได้คะแนนสะสมจากการใช้บัตรกดเงินสด ก็เป็นคะแนนของบัตรนั้นไปคะ ไม่ต้องมากังวลคะ ว่าคะแนนจะเข้าอันไหนมากน้อยกว่ากันคะ ยังไงกว่าจะได้คะแนนเยอะๆก็ยาวไปคะ

2020.11.27 8:27

Pakkad4455

เราว่านะถ้าคุณจะสะสมแต้มคุณก็ใช้ M Card น่ะดีแล้ว ถ้าคุณสะสมแต้มโดยใช้บัตรกดเงินสดมันก็ต้องคิดด้วยนะว่าคุณจะต้องเสียดอกเบี้ยยังไง ไม่ใช่มัวแต่คิดเรื่องสะสมแต้มอย่างเดียว ปกติแล้วเราจะใช้บัตรกดเงินสดเฉพาะที่จำเป็นเท่านั้น เราจะไม่เอาบัตรนี้เพื่อมาซื้อสะสมแต้มบ่อยๆ เพราะว่ามันจะเป็นการที่เราใช้เงินเกินตัว แล้วมันก็มีดอกเบี้ยเยอะด้วยไม่เหมือนบัตรเครดิต

2020.12.12 10:35

Pitta68++

ไม่ว่าเจ้าของกระทู้จะใช้บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash หรือบัตรสมาชิกของเดอะมอลล์เวลาไปซื้อของที่เดอะมอลล์ก็ต้องจ่ายเงินเหมือนกัน ดูเรื่องจ่ายเงินดีกว่าครับ จ่ายผ่านบัตรใบไหนจะเสียเงินมากกว่ากัน เพราะว่าบัตรกดเงินสดมีดอกเบี้ยด้วย อย่างที่เม้นท์นึงบอกให้คุณคิดถึงเรื่องนี้น่ะ เงินที่ออกไปมันจะมากกว่าแต้มที่ได้มานะครับ

2021.01.12 3:27

ลักษฎา

คะแนนสะสมเอาจริงๆนะคะเราไม่ค่อยสนใจมานานแล้วละคะ เราว่ามันเสียมากกว่าได้อีกคะ เมื่อก่อนเราก็เป็นแบบคุณที่ถามเลยคะ ว่าจ่ายที่ห้างก็ต้องเก็บคะแนนสะสมตลอด จนวันหนึ่งมานั้งคิดคะว่าตอนนี้เสียเงินไปกับแต้มสะสมกี่บาทแล้ว เชื่อไหมคะ เราแทบเป็นลมเลยคะ เดื่อนๆหนึ่งเราจ่ายเกลือบ1หมื่นบาทเพื่อวิ่งล้าแต้มคะแนนสะสม

2021.03.23 13:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

น่าสนใจดีนะบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash บัตรฯนี้คิดการชำระเงินคืนยังไง หากจ่ายขั้นต่ำ ได้ที่เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

อยากสมัครบัตรกดเงินสดของไทยพาณิชย์ เลือกบัตรกดเงินสด Speedy Cash หรือบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ดีกว่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,ลดค่าใช้จ่าย

อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ให้ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษอะไรบ้าที่ห้างเดอะมอลล์ แล้วใช้คุ้มมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เอาบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไปใช้ซื้อของที่อื่นด้วยได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง มีคะแนนหรือส่วนลดให้ด้วยมั้ย?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash นอกจากใช้กดเงินสดแล้ว ใช้ทำอะไรได้อีก และมีความพิเศษต่างจากบัตรอื่นอย่างไร?

มีใครสมัครหรือได้ใช้งานบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash แล้วบ้าง อนุมัติยากมั้ย และให้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี