Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ได้คะแนนที่ห้างฯเดอะมอลล์ ซื้อของที่กรูเมต์ มาร์เก็ตและโฮม เฟรช มาร์ทได้ส่วนลด จะสมัครดีมั้ย?

มีเพื่อนบ้านใช้อยู่ค่ะบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ที่เป็นบัตรสินเชื่อรวมกับบัตร M Card ของเดอะมอลล์ เขาบอกว่าเวลาไปซื้อของที่เดอะมอลล์ก็ดีนะได้คะแนนสะสมด้วย ซื้อของที่กรูเมต์ มาร์เก็ต, โฮม เฟรช มาร์ท ก็ได้ส่วนลดง่ายๆเพียงแค่สแกน QR Code หลังบัตร เราก็ไปซื้อของที่เหล่านั้นบ่อยๆเหมือนกัน จะสมัครดีมั้ยคะเนี่ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พันนิภา

ไอ้ที่บอกมา เราไม่รู้จักสักอย่างเลยคะ แถวบ้านเรามีแต่ บิ๊กซี กับ โลตัส เท่านั้นเลยคะ อืมถ้าเป็นแบบที่บอกว่าซื้อของค่อนข้างประจำ มันก็น่าทำนะคะ เอาไว้รับส่วนลดเวลาเราซื้อของ เราเองก็ชอบทำแบบนั้นแหละคะ มีเงินสดอยู่แต่ก็ไม่ค่อยจ่ายนะคะ ชอบหา ที่เขามีส่วนลดจากการใช้บัตรคะ เราว่า มันได้รับความคุ้มค่าจมากกว่าคะ

2020.11.27 8:27

on1321

อันนี้ก็ไม่มีใครทราบกับคุณนะคะ คุณต้องคิดเอาเองว่าคุณใช้จ่ายเป็นยังไง ปกติแล้วถ้าคุณไปช้อปปิ้งที่นั่นบ่อยๆก็น่าจะเหมาะกับคุณ ไม่มีใครจะตอบคุณได้นะคะว่าคุณจะใช้งานบัตรนี้ดีไหม อยากให้คุณไปศึกษาเกี่ยวกับเรื่องดอกเบี้ยก่อนนะคะว่าดอกเบี้ยเป็นยังไง แตกต่างยังไงกับธนาคารอื่นๆ ไหม ถ้าสนใจก็ลองไปสมัครดูก็ได้ค่ะ

2020.12.12 10:40

Sunaree 💄🧸

ดีค่ะที่เจ้าของกระทู้รู้ข้อมูลเกี่ยวกับบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ว่าซื้อของที่เดอะมอลล์จะได้คะแนนสะสมด้วย ถ้าเจ้าของกระทู้ไปซื้อของที่กรูเมต์ มาร์เก็ต,หรือโฮม เฟรช มาร์ทอยู่ด้วยก็น่าใช้อยู่นะ ถ้าสมัครบัตรพวกนี้มาใช้แล้ว ใช้งานถูกที่ จ่ายเงินคืนตามเวลาก็ไม่มีปัญหาหรอก เรื่องดอกเบี้ยต่างๆก็ไม่น่ากังวลเท่าไหร่

2021.01.12 3:56

ตุลารักษ์

ส่วนตัวนะครับ ถ้าบ้านผมอยู่ใกล้ๆห้างพวกนี้ผมก็อยากสมัครนะครับ เพราะว่าไม่ต้องจ่ายเงินสดครับ แถมได้คะแนนสะสมเอาไว้แลกของแบบที่คุณบอกด้วยครับ ถ้าตอนนี้สามารถทำได้ผมแนะนำเลยครับ สมัครเอาไว้ใช้งานเลยครับ บางครั้งการมีบัตรกดเงินสดช่วงนี้ก็ช่วยเรื่องความปลอดภัยได้นะครับ ไม่ต้องไปจับเงินสดโดยตรง สามารถเลี่ยงเชื้อโรคได้ครับ

2021.03.23 13:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

น่าสนใจดีนะบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash บัตรฯนี้คิดการชำระเงินคืนยังไง หากจ่ายขั้นต่ำ ได้ที่เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

อยากสมัครบัตรกดเงินสดของไทยพาณิชย์ เลือกบัตรกดเงินสด Speedy Cash หรือบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ดีกว่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,ลดค่าใช้จ่าย

อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ให้ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษอะไรบ้าที่ห้างเดอะมอลล์ แล้วใช้คุ้มมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เอาบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไปใช้ซื้อของที่อื่นด้วยได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง มีคะแนนหรือส่วนลดให้ด้วยมั้ย?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash นอกจากใช้กดเงินสดแล้ว ใช้ทำอะไรได้อีก และมีความพิเศษต่างจากบัตรอื่นอย่างไร?

มีใครสมัครหรือได้ใช้งานบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash แล้วบ้าง อนุมัติยากมั้ย และให้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี