Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนๆคุยกันเรื่อสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ จะเอาไปผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยพิเศษ เขาไม่กลัวเป็นหนี้กันเหรอ?

ไม่ได้จะแอนตี้เรื่องบัตรกดเงินสดอะไรนะคะ พอดีเพื่อนๆคุยกันเรื่อสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ จะเอาไปผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยพิเศษ เขาไม่กลัวเป็นหนี้กันเหรอ?คุณคิดยังไงกับการมีบัตรกดเงินสดคะ การมีบัตรกดเงินสดมีข้อดีอย่างไร ทำไมหลายคนถึงอยากมี? บอกแล้วนะว่าเราไม่ได้แอนตี้ แค่อยากรู้ความคิดเห็นเท่าเองนั้นค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทองรัตน์

ทุกอย่ามันมีสองด้านในตัวเองคะ มีทั้งข้อดีและข้อเสียคะ อย่างบัตรกดเงินสดที่เพื่อนๆของคุณสนใจอยากไปทำก็มีทั้งข้อดีและเสียคะ ข้อดีคือ มันเป็นเงินที่เราเอาไว้จ่ายตอนที่หมุนไม่ทัน หรือเอาไว้ซื้อของที่เราไม่สามารถจ่ายเป็นเงินสดได้คะ ส่วนข้อเสียคือ มันทำให้คนเราไม่รู้จักประมาณตนเองในเรื่องของการใช้เงินใช้ทองคะ

2020.11.27 14:57

Otto

มันมีข้อดีสำหรับพนักงานออฟฟิศตาดำๆอย่างผมคือ เวลาหมุนเงินไม่ทันตอนสิ้นเดือนก็จะกดออกมาใช้ประทังชีวิตก่อนงัยครับ แต่ผมเองไม่ได้กดออกมาใช้เยอะอะไรนิดๆหน่อยๆครับ แล้วก็กดเเค่เฉพาะบางเดือนด้วย พอเงินเดือนออกก็รีบไปใช้คืนให้หมดครับ ผมเลยไม่มีหนี้ สำหรับผมผมเอาไว้ใช้งานแคนี้จริงๆครับ ไม่ได้เอาไปผ่อนของเหมือนกับคนอื่นๆ

2020.12.13 13:15

TamTam39-/

เห็นด้วยกับทั้งสองคอมเม้นท์ด้านบนนะครับ ของทุกอย่างมีทั้งข้อดีและข้อเสีย ใช้เป็นก็ดีไป ใช้ไม่เป็นก็พังครับ อยู่ที่คนใช้นี่แหละ ก่อนจะไปสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์มาใช้ต้องดูรายละเอียดให้ดี ศึกษาการใช้งานอย่างถูกต้อง จะได้ไม่มาเสียใจทีหลัง ไม่ใช่แค่เสียใจนะแต่เสียเงินด้วยบัตรพวกนี้มีดอกเบี้ยด้วยนะครับ

2021.01.12 6:4

#REAL##

@Otto ใช้บัตรกดเงินสดอย่างมีสติแบบคุณนี่ดีมากเลยนะคะ เราเคยได้ยินอยู่บ่อยๆว่าคนนั้นคนนี้เป็นหนี้บัตรกดเงินสดบ้าง เป็นหนี้บัตรเครดิตบ้าง บางคนเป็นหนี้บัตรหลายใบด้วย ได้ยินแล้วก็เหนื่อยแทน เห็นเขาว่าบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์เอาไว้ผ่อนชำระสินค้าได้หลายอย่าง แถมดอกเบี้ยต่ำด้วยนะ คุณไม่สนใจจริงเหรอคะ 😁😁

2021.03.24 4:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ขอรายละเอียดเอกสารสำหรับการสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เพื่อเอาไปซื้อและผ่อนจ่ายอัตราดอกเบี้ยต่ำ

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ได้มั้ย มีรายละเอียดการสมัครและมีเงื่อนไขอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สนใจบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ อยากรู้ว่ามีของสมนาคุณให้กับผู้สมัครใหม่บ้างมั้ย? ถ้าไม่มีก็อดเลยเนอะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ใช้ซื้อของเงินผ่อนและกดเงินสด ยังมีบริการหรือสิทธิพิเศษอื่นๆอีกบ้างมั้ย?

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ มีบริการการถอนเงินสดเรียกว่าสายด่วน... มีไว้สำหรับการให้บริการอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

คนที่มีธุรกิจส่วนตัว สามารถสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ได้มั้ย ถ้าสมัครได้ต้องเตรียมเอกสารบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี