Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

ผมกำลังดูรายละเอียดบัตรกดเงินสดของหลายบริษัท ดูให้ลุงครับ ลุงอยากจะทำไว้เผื่อมีเรื่องด่วนต้องใช้เงิน เลยให้ดูพวกโปรโมชั่นหรือสิทธิพิเศษที่อาจได้จากบัตรด้วย แต่ที่สำคัญ คือ เรื่องบริการเบิกถอนเงินสด อยากทราบว่าบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทองรัตน์

ส่วนใหญ่บัตรกดเงินสด ก็จะได้ประมาณ 3-4เท่าของรายได้ของเราคะ บัตรตัวนี้ก็เหมือนกันละคะส่วนที่ถามว่ากดเงินสดได้เท่าไร เราก็ว่ามันจ่าจะกดำเ้ตามที่วงเงินของทางธนาคารเขาอนุมัติให้นะครับ บางเจ้าเขาแบ่งเงินเป็นสองแบบครับ วงเงินที่เอาไว้กดเงินสด แล้วก็วงเงินที่เอาไว้ผ่อนสินค้าคะ ถ้ากดที่ตู้SCB ไม่มีค่าธรรมเนียมคะ

2020.11.27 14:57

sirikorn_ll

สามารถเบิกถอนเงินสดเท่าที่จำไม่ผิดนะคะไม่เกิน 30,000 บาทค่ะ ส่วนการจ่ายขั้นต่ำประมาณ 5% ไม่น้อยกว่า 500 บาท ( บอกเลยว่าแพงกว่าที่อื่นมาก ทีอื่นแค่ 3% ) เราสมัครมาใช้ไว้สำหรับผ่อนสินค้าเท่านั้นค่ะ แต่จะไม่กดเงินสดเลยเพราะดอกเบี้ยแพงอยู่ แต่ค่าธรรมเนียมเราไม่ค่อยแน่ใจนะคะ ลองฟังความคิดเห็นอื่นๆมาตอบดูแล้วกันค่ะ

2020.12.13 13:11

TamTam39-/

ขอโทษนะครับ ที่คุณลุงของเจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์เป็นเพราะอะไรเหรอครับ? ดอกเบี้ยแพงอยู่นะ..ผมหมายถึงบัตรกดเงินสดทั่วๆไปน่ะครับ ควรศึกษารายละเอียดการใช้งานจากบัตรให้ดีก่อนนะครับ ไม่อย่างนั้นคุณลุงอาจจะต้องเสียเงินมากกว่าที่ควรจะเป็น แล้วก็อย่าชำระเฉพาะขั้นต่ำนะครับ..มันอันตราย

2021.01.12 6:10

#REAL##

คุณลุงของเจ้าของกระทู้สมัครบัตรกดเงินสดไปหรือยังคะ รู้สึกว่าอายุของผู้สมัครบัตรกดเงินสดจะมีบอกไว้ว่าไม่เกิน 55 ปีแต่ของบัตรไหนไม่รู้ สำหรับบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์เขากำหนดไว้เท่าไหร่ไม่แน่ใจ ถ้าคุณลุงสุขภาพแข็งแรง มีงานทำอยู่ก็ไม่น่าห่วงเท่าไหร่ เอาบัตรไว้ซื้อของก็พอได้นะคะ แต่ถ้ากดเงินสดออกมาใช้ดอกเบี้ยจะแพง

2021.03.24 5:1

แวววรรณ@34

คุณลุงอยากได้บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์? มีความจำเป็นอะไรเหรอคะ เห็นเจ้าของกระทู้เรียกคุณลุง เราเลยสงสัยว่าทำไมคุณลุงยังอยากได้บัตรกดเงินสดอยู่ เป็นห่วงเรื่องการชำระเงินคืนน่ะค่ะ บัตรพวกนี้ดอกเบี้ยใช้ได้เลยนะ ถ้ามีคนช่วยจ่ายให้หรือว่าคุณลุงอายุยังไม่มาก แข็งแรงอยู่ และทำงานเองได้ ก็แล้วแต่จะพิจารณาค่ะ

2021.07.28 5:30

วุฒิ.คับผม

@แวววรรณ@44 ถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้ ผมว่าผมก็ถามชัดเจนแล้วนะ ผมคงจะไม่ให้ข้อมูลส่วนตัวหรือเล่าเรื่องส่วนตัวอะไรขนาดนั้นหรอกครับ ลุงของจขกทเขาจะอายุเท่าไหร่ก็เรื่องของเขาเถอะ เขาจะมีปัญญาผ่อนชำระคืนไหมอันนี้ก็อย่าไปยุ่งกับเขาเลยครับ เราก็ comment ไปละกันว่าแนะนำสินเชื่อตัวนี้ไหมหรือว่าไม่อยากแนะนำ ส่วนผม...ผมไม่รู้ครับไม่รู้จักสินเชื่อตัวนี้

2021.09.29 10:20

เมตตา

บัตรกดเงินสดสามารถกดได้ก็ต่อเมื่อวงเงินที่เรามีอยู่ ต้องมีประมาณ 1หมื่นบาท ถึงสามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้ ลุงคะ บัตรกดเงินสด บางครั้งก็ไม่ใช่ตัวเลือกที่ดีนะคะ ถ้าลุงอยากจะเอาเงินมาหมุนเวียนทำอะไรบ้างอย่าง แบบนี้ หนูขอแนะนำคะว่าน่าจะไปขอสินเชื่อหมุนเวียนมากกว่าคะ วงเงินที่ลุงจะได้ จะได้มากกว่าบัตรกดเงินแน่ๆคะ

2021.10.05 15:6

Yani sasa

บัตรกดเงินสดมีการกำหนดอายุของผู้สมัครด้วยนะคะ เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าจะดูให้คุณลุง แล้วคุณลุงยังมีงานประจำทำอยุ่มั้ย เพราะว่าบัตรกดเงินสดดอกเบี้ยจะสูงนะเมื่อกดเงินสดออกมาใช้น่ะค่ะ บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ก็คิดอัตราดอกเบี้ยคล้ายกันกับบัตรกดเงินสดอื่นแหละ สมัครแล้วก็ไม่เป็นไร ถ้ายัง..ขอดูของที่อื่นด้วย

2021.10.07 9:59

Kung

ถ้ากดตังค์ออก5,000 จะคืนภายใน3วันเสียดอกเบี้ยไหมคะ คิดดอกเบี้ยยังไงคะ😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁

2021.10.19 3:25

พรนภัส

@Kung กดมาแค่3วันแล้วคืน แถมยอดที่กดออกมา แค่ 5พันบาท เอง ส่วนตัวของผมไม่เคยจ่ายไวขนาดนี้อย่างน้อยๆก็เป็นเดือนละครับ กว่าจะจ่ายได้ เพราะต้องรอให้เงินเดือนออกมาก่อน แต่ก็ไม่ได้จ่ายครั้งเดียวหมดนะครับ ผมว่า ไหนๆก็เอามาใช้แล้วไม่ต้องรีบคืนก็ได้ครับ ตอนนี้น่าจะมีเงินสำรองติดกระเป๋าเอาไว้ก่อนน่าจะดีนะครับ

2021.10.22 9:3

Tawanla la

บางคนยังไม่รู้เลยว่ากดเงินสดออกมาจากบัตรแล้วจะถูกคิดดอกเบี้ยอย่างไร จำนวนเท่าไหร่ ต้องรีบจ่ายคืนหรือเปล่า น่าเป็นห่วงนะครับ ถ้ายังไม่เข้าใจการใช้งานบัตรกดเงินสดขนาดนี้ ยังไม่ควรสมัครนะ หากกดเงินสดออกมาโดยที่ยังไม่จ่ายเงินคืนเป็นเวลานาน จะเป็นหนี้บัตรกดเงินสดเยอะมากนะ ใครที่อยากสมัครบัตรกดเงินสด ควรเข้าใจ ก่อนใช้งานครับ

2021.10.23 6:25

-Aranya-

มีคนใช้เยอะเหมือนกันนะคะสำหรับบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เห็นมีคนเข้ามาคอมเมนต์และให้ข้อมูลกันเยอะแยะเลย ยิ่งช่วงที่สภาพการเงินไม่ค่อยคล่องเท่าไหร่คงได้พึ่งพาบัตรกดเงินสดกันพอสมควร ไม่ใช่แค่บัตรที่กำลังพูดถึงกันอยู่นะแต่อีกหลายบัตรที่เราเคยได้ยินโฆษณากันบ่อยๆ ตอนนี้ไม่ต้องโฆษณาคนก็รู้จักกันเยอะแล้ว

2022.01.12 6:42

กรกนก

ใช่ๆ ไหนๆเราก็กดออกมาใช้แล้ว @Kung ก็ไม่จำเป็นต้องรีบจ่ายคืนก็ได้คะ อย่างของเราก็กดจำนวนนี้บ่อยเหมือนกันนะคะ แต่เราก็รอจ่ายตอนสิ้นเดือนพอดีคะ แต่ก็ไม่ได้กดเอามาใช้บ่อยเท่าไรคะแค่เป็นบัตรที่เอาไว้สำรองจ่ายเท่านั้น ถ้ากดใช้บ่อยๆกลัวว่าจะติดเป็นนิสัยได้คะ แล้วกลัวว่าจะจ่ายไม่ทันด้วย ทำแบบนี้แล้วสบายใจมากกกว่า

2022.03.24 4:56

+Lan+

เรื่องการเบิกเงินสด ค่าธรรมเนียม และการคิดคำนวณการจ่ายคืนของบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ กับบัตรกดเงินสดอื่นๆเหมือนกันมั้ยครับ ผมเห็นคนใช้บัตรนี้กันเยอะ บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ นี่น่ะครับ เลยอยากรู้ว่าอัตราการคิดค่าธรรมเนียมและค่าใช้จ่ายต่างๆของบัตรนี้กับบัตรอื่นๆมันเหมือนหรือว่าต่างกันยังไงถึงมีคนใช้บัตรนี้เยอะ

2022.05.25 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ขอรายละเอียดเอกสารสำหรับการสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เพื่อเอาไปซื้อและผ่อนจ่ายอัตราดอกเบี้ยต่ำ

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ได้มั้ย มีรายละเอียดการสมัครและมีเงื่อนไขอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สนใจบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ อยากรู้ว่ามีของสมนาคุณให้กับผู้สมัครใหม่บ้างมั้ย? ถ้าไม่มีก็อดเลยเนอะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ใช้ซื้อของเงินผ่อนและกดเงินสด ยังมีบริการหรือสิทธิพิเศษอื่นๆอีกบ้างมั้ย?

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ มีบริการการถอนเงินสดเรียกว่าสายด่วน... มีไว้สำหรับการให้บริการอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

คนที่มีธุรกิจส่วนตัว สามารถสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ได้มั้ย ถ้าสมัครได้ต้องเตรียมเอกสารบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี