Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ มีบริการการถอนเงินสดเรียกว่าสายด่วน... มีไว้สำหรับการให้บริการอะไรบ้าง?

หนูเข้าไปดูอะไรเรื่อยเปื่อยตามเว็บไซต์ต่างๆ เข้าไปดูบัตรกดเงินสดมาด้วยค่ะ..เข้าไปได้ไงไม่รู้ มีบริการนึงของบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เป็นบริการการถอนเงินสด เรียกว่าสายด่วน..อะไรเนี่ยล่ะค่ะ สายด่วนนี้มีไว้สำหรับการบริการอะไรบ้าง ช่วยให้การใช้งานบัตรกดเงินสดใบนี้สะดวกหรือรวดเร็วมากขึ้นอย่างไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รำไพพรรณี

ส่วนใหญ่สายด่วนของเขาเอาไว้กรณีที่ฉุกเฉินเท่านั้นคะ อย่าเช่น เมื่อเราต้องการเงินใช้ตอนนั้นแต่วงเงินที่เราในตอนนั้น มันไม่พอหรือ จะเต็มแล้ว เราสามารถ ที่จะโทรไปสายด่วนของเขาได้คะ แล้วก็สามารถที่จะขอ วงเงินเพิ่มได้คะ เป็นวงเงินฉุกเฉินคะ ที่เราสามารถขอได้ แต่วงเงินนี้ดอกเบี้ยอาจจะมากกว่าวงเงินเดิมคะ แต่ไม่มากเท่าไร

2020.11.27 14:57

Manassa

ทำไมคะสนใจอยากจะสมัครบัตรของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์หรอคะ? เราก็อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมคนส่วนใหญ่มักจะใช้บัตรกดเงินสดของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เพื่อนที่ทำงานใช้กันเพียบเลย บัตรนี้มีดียังงัยหรอคะ?? โปรโมชั่นร่วมรายการกับห้างเยอะไหม เพราะเห็นบัตรหลายๆที่ส่วนใหญ่จะร่วมรายการเฉพาะร้านโทรศัพท์ หรือไม่ก็เครื่องใช้ไฟฟ้าเท่านั้น มาช่วยกันบอกเหตุผลที่ชอบหน่อยค่ะ

2020.12.13 13:4

TamTam39-/

@Manassa ที่หลายคนสนใจอยากจะสมัครบัตรของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ คงเป็นเพราะว่าสามารถใช้บัตรใบนี้ผ่อนของได้หลายอย่างในอัตราดอกเบี้ยที่ไม่แพง บางอย่างอาจผ่อนได้ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% ครับ เรื่องกดเงินสดนั้นสามารถทำได้อยู่แล้ว อย่างไรก็ตามควรระวังเรื่องดอกเบี้ยด้วย ดูให้ดีว่าคุณต้องจ่ายดอกเบี้ยเท่าไหร่สำหรับการใช้จ่ายแต่ละครั้งครับ

2021.01.12 7:11

#REAL##

เออ..น้องเจ้าของกระทุ้เข้าไปดูอะไรในเว็บไซต์นะ ถึงได้เข้าไปดูบัตรกดเงินสดมาด้วย เข้าไปดูถูกบัตรซะด้วยนะคะ เพราะบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์เหมาะกับการซื้อสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนได้นานหลายเดือนด้วย เห็นว่าเคยมีโปรโมชั่นกับเว็บไซต์ที่ขายของออนไลน์ด้วยนะ ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีโปรโมชั้นนี้อยู่หรือเปล่า

2021.03.24 5:4

ฮ่องเต้

เห็นว่าเคยมีโปรโมชั่นกับเว็บไซต์ที่ขายของออนไลน์ด้วยนะ ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีโปรโมชั้นนี้อยู่หรือเปล่า ??? @ #REAL## มีเพียบเลยครับ ผมเห็นในshopee สามารถผ่อนได้ด้วย (บางสินค้านะครับ) ผมไม่ได้เป็นหน้าม้านะแต่อยากเชียร์ให้สมัครเพราะบัตรนี้ค่อนข้างจะมีโปรโมชั่นที่น่าสนใจเยอะ ถ้ายังสมัครบัตรเครดิตไม่ได้ก็สมัครบัตรนี้ไว้ใช้ก่อนได้ครับ

2021.06.05 13:3

โมนา

อืม..นั่นสิ น้องเจ้าของกระทู้เข้าไปดูอะไรถึงได้ไปเจอบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ น้องน่าจะยังไม่จำเป็นต้องใช้พวกบัตรกดเงินสดนะคะ แล้วเข้าไปดูถึงบริการการถอนเงินสดที่เรียกว่าสายด่วนด้วย หาข้อมูลเก่งจริงๆ ดูรายละเอียดซะด้วยน่ะเนี่ย ที่มีคนเข้ามาตอบน้องไปแล้ว พอจะเข้าใจมั้ยคะ..แต่อย่าเพิ่งลองใช้จริงนะ

2021.07.21 5:31

Master_ART

ก็เป็นบริการให้ความสะดวกกับคนที่มีบัตรกดเงินสด กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์นั่นแหละครับ คือสามารถ โทรแจ้งให้โอนเงินเข้าบัญชีได้เพื่อความสะดวกในการกดเงินมากขึ้น อะไรประมาณนี้แหละ ก็จริงๆแล้วบัตรกดเงินสดของเจ้าอื่นๆก็สามารถทำได้เหมือนกันนะ ก็ไม่ได้มีอะไรพิเศษหรอกครับน้อง ถ้าสนใจบัตรกดเงินสด ก็รู้ไว้ได้เลยว่ามันมีบริการสะดวกสะดวกเยอะแยะ

2021.09.24 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ขอรายละเอียดเอกสารสำหรับการสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เพื่อเอาไปซื้อและผ่อนจ่ายอัตราดอกเบี้ยต่ำ

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ได้มั้ย มีรายละเอียดการสมัครและมีเงื่อนไขอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สนใจบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ อยากรู้ว่ามีของสมนาคุณให้กับผู้สมัครใหม่บ้างมั้ย? ถ้าไม่มีก็อดเลยเนอะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ใช้ซื้อของเงินผ่อนและกดเงินสด ยังมีบริการหรือสิทธิพิเศษอื่นๆอีกบ้างมั้ย?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

คนที่มีธุรกิจส่วนตัว สามารถสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ได้มั้ย ถ้าสมัครได้ต้องเตรียมเอกสารบ้าง?

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี