Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้เรื่องการใช้จ่ายของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card และเรื่องดอกเบี้ย ใครใช้บัตรนี้อยู่...น่าใช้มั้ย?

ช่วงนี้ขาดสภาพคล่องทางการเงินนิดหน่อยครับ จะไปยืมใครก็ไม่กล้า คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดเอาไว้ดีกว่า แค่ใบเดียวก็พอ มีคนเคยพูดถึงสินเชื่อบัตรเงินสด People Card แต่ผมไม่ค่อยแน่ใจเรื่องวงเงินอนุมัติ น่าจะได้ไม่เยอะเท่าไหร่ แต่ก็อยากรู้เรื่องการใช้จ่ายอื่นๆด้วย โดยเฉพาะเรื่องดอกเบี้ย ใครใช้บัตรนี้อยู่ บอกบ้างสิครับว่าน่าใช้มั้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วลัยพร

บัตรกดเงินสดเจ้านี้คนใช้น้อยคะ สิบคนจะเจอสักหนึ่งคนนะคะ แต่ก็ไม่ได้ถือว่าไม่ดีนะคะ ถ้าถามเกี่ยวกับวงเงืนที่ได้ บัตรกดเงินสดเจ้านี้ได้เงินสดสูงสุด 30,000 บาทคะ แต่ถ้าเราไปขอจริงๆ ก็อาจจะไม่ได้ เท่านี้คะ บางคนอ่จจะได้หมื่นต้นๆคะ ถ้าวงเงินขนาดนี้คุณดูแล้วว่าอาจไม่พอ ก็ลองดูของเจ้าอื่นด้วยได้นะคะ อย่าง อิออนก็น่าสนคะ

2020.11.28 3:10

Bookkie

ยังไม่เคยใช้บัตรกดเงินสดของที่นี่ แต่ถ้าพูดถึงว่าคุณจะเอาวงเงินเยอะๆ มันก็ต้องดูด้วยนะว่าคุณมีรายได้ขนาดไหน ถ้าคุณมีรายได้เยอะคุณก็สามารถที่จะขอเงินเยอะตามเรทของธนาคารที่เขาให้ได้ ไม่ใช่ว่าจะเป็น 30,000 บาทเสมอไป ว่าแต่หน้าคุณไม่ค่อยมีเงินเนี่ย คุณก็ไม่ควรที่จะเพิ่มหนี้ด้วยนะ เพราะว่ามันจะสร้างภาระให้กับตัวเอง เราใช้ของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์อยู่ แต่กดออกมาใช้แล้วก็ไม่กี่วันก็คืนเลย ไม่ปล่อยไว้นานๆ

2020.12.14 5:42

ลูกโป่ง🎈🎈🎈

เรื่องอัตราดอกเบี้ยของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card นะครับ เขาคิดอัตราดอกเบี้ย ค่าบริการต่าง ๆ และค่าธรรมเนียมผิดนัดชำระหนี้ รวมกันสูงสุดไม่เกินร้อยละ 28 ต่อปีครับ เรื่องวงเงินอนุมัติที่มีคนมาบอกไปแล้ว ถ้าเจ้าของกระทู้รู้สึกว่ามันน้อยไป ลองไปดูของบัตรอื่นก่อนก็ได้ แต่ถ้าวงเงินเยอะ ใช้เงินเยอะ ต้องระวังนะครับ

2021.01.13 3:59

Tong chai

ผมไม่ค่อยคุ้นชื่อสินเชื่อบัตรเงินสด People Card นะครับ ว่าแต่บัตรนี้ให้วงเงินอนุมัติสูงสุด 30,000 บาทจริงเหรอครับ หรือว่าจะได้ตามฐานเงินเดือนเหมือนบัตรกดเงินสดอื่นๆ ที่ว่าจะได้ 3-5 เท่าของรายได้ต่อเดือนของผู้สมัครน่ะครับ ถ้าได้วงเงินน้อยอย่างที่บางคอมเม้นท์บอกแสดงว่าบัตรนี้เหมาะกับคนที่ไม่ต้องการวงเงินเยอะนะครับ

2021.03.25 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี