Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card มีจุดชำระเงินคืนที่จะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมหรือค่าบริการเพิ่มที่ไหนบ้าง?

ถ้าไม่จำเป็น ไม่มีใครอยากเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มหรอกค่ะ จึงมาขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยนะคะ เรื่องจุดบริการที่ให้ชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด People Card จุดที่เราจะไม่เสียค่าธรรมเนียมหรือค่าบริการเพิ่มว่ามีที่ไหนบ้างน่ะค่ะ ถ้ามีให้เลือกหลายที่ มันจะดีมากเลย???? หรือใครมีวิธีชำระเงินแบบสะดวกๆ สำหรับคนขี้ลืมเชิญแนะนำได้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สัมฤทธิ์

ถ้าอยากไม่มีค่าธรรมเนียม ผมว่าเปิดบัญชีธนาคารของออมสินไว้ด้วยน่าจะดีนะครับ เวลาจ่ายเงินก็จ่ายผ่านแอพฯของออมสินเลยครับ ค่าธรรมเนี่ยมฟรีครับ แต่ถ้าจ่าย/ข้างนอก ผมว่าก็เสียค่าธรรมเนียมไม่มากนะครับ อย่างของผมเป็นของเจ้าอื่นนะครับ ไปจ่ายที่ 7/11 ค่าธรรมเนียมก็ประมาณ 20บาทเองครับผมว่าเป็นราคามาตรฐานนะครับ

2020.11.28 3:10

Knu2727

ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมจ่ายบิลก็จ่ายใน App ของ ธนาคารออมสินสิคะ mYmo อ่ะค่ะ อันนี้ไม่เสียค่าธรรมเนียมแน่นอน อีกอย่างนึงนะจริงๆแล้วถ้าคุณมีบัตรกดเงินสดธนาคารนี้อยู่ คุณควรที่จะโหลดแอปนี้เอาไว้ใช้นะ คุณจะได้รู้ยอดค่าใช้จ่ายของคุณด้วย เค้าจะบอกให้รู้เลยว่าบิลที่กำลังเรียกเก็บกับบิลที่รอเรียกเก็บค่าใช้จ่ายเท่าไหร่เเล้ว ช่วยให้เราไม่ใช้เงินจนเพลินดีนะ

2020.12.14 6:21

DewDew🩰🩰

สำหรับคำถามที่เจ้าของกระทู้ถามมา คือ จุดบริการที่ให้ชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ที่จะไม่เสียค่าธรรมเนียมหรือค่าบริการเพิ่ม จุดนั้นก็คือ มือถือของคุณเอง โดยการจ่ายผ่าน Application ของธนาคารออมสินน่ะค่ะ เราว่านี่เป็นช่องทางที่สะดวกที่สุดแล้วนะ เหลือแค่หาเงินมาจ่ายคืนให้ทันจะได้ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยเยอะค่ะ

2021.01.13 4:23

ปั่นด้าย🧵🧵

@DewDew🩰🩰 ตามนั้นเลยค่ะ จุดบริการรับชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ที่ดีที่สุด คือ การชำระเงินผ่าน Application ของธนาคารออมสิน เดี๋ยวนี้ช่างสะดวกจริงๆ ถ้าเป็นเมื่อก่อนต้องไปหาจุดบริการหรือเคาน์เตอร์เซอร์วิสที่รับชำระเงิน จ่ายค่าธรรมเนียมเพิ่มอีกนิดหน่อย ตอนนี้ไม่ต้องละแค่เปิดแอปโอนเงินแป๊บเดียวจบ

2021.03.25 14:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี