Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จุดบริการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด People Card จุดที่ถ้าไปจ่ายแล้วต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มน่ะ มีที่ไหนบ้าง?

ขอสอบถามเรื่องจุดบริการชำระเงินคืนของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ครับ จุดที่ถ้าผมไปจ่ายแล้วต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มน่ะครับ มีที่ไหนบ้าง? ผมจะได้ไม่ไป..ไม่ขนาดนั้นหรอก แค่อยากรู้เป็นข้อมูลเท่านั้น เพราะเดือนๆนึงมีสารพัดค่าที่ต้องจ่าย ถ้าจ่ายผิดที่ผิดเวลาค่าธรรมเนียม ค่าบริการต่างๆมิใช่น้อยนะครับ ขอรบกวนผู้รู้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สัมฤทธิ์

มีคนมาเม้นถามเรื่องนี้กันเยอะนะครับ ผ่านอ่านเม้นของเพื่อนๆ ตอนนี้ก็ประมาณ 3คนแล้วครับ เพื่อนๆแต่ละคนก็แนะนำต่างๆกันครับ แต่ผมชอบ คนหนึ่งครับ เขาบอกว่าถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียม ง่ายนิดเดียว คือไม่ต้องทำครับ ที่เขาบอกแบบนี้ก็เพราะว่า ขนาดไปจ่ายที่ธนาคารออมสินเลยก็ยังต้องเสียค่าบริการอยู่ดีครับ ผมเห็ยด้วยเลยครับ

2020.11.28 3:10

ivy544

จ่ายผ่าน App สะดวกที่สุดค่ะไม่เสียค่าธรรมเนียมเลย ธนาคารออมสินก็จะใช้ของ mymo นะคะ จริงๆคนที่ใช้บัตรกดเงินสดหรือคนที่ใช้บัตรเครดิตควรจะโหลดไว้นะ เพราะว่าสามารถที่จะจัดการกับบิลได้ทุกแบบเลยโดยที่เราไม่ต้องเดินทางให้เสียเวลา หรือไม่ต้องหาจุดชำระบิลให้ยุ่งยาก อีกอย่างนึงช่วยให้เรารู้ด้วยว่าเราใช้เงินไปเท่าไหร่แล้วและยอดเรียกเก็บเท่าไหร่ ยังไงโหลดมาใช้ดูนะคะ

2020.12.14 6:24

DewDew🩰🩰

จุดบริการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ที่ถ้าไปจ่ายแล้วต้องเสียค่าธรรมเนียมก็คงเป็นจุดที่ไม่ได้เกี่ยวข้องธนาคารออมสินโดยตรง ไม่ใช่เคาน์เตอร์ของธนาคาร ไม่ใช่ตู้เอทีเอ็มของธนาคาร นอกเหนือไปจากนี้ ต้องเสียเงินค่าธรรมเนียมหมดล่ะค่ะ แต่มันคงไม่มากหรอก ไม่กี่บาท นานๆทีเสียค่าธรรมเนียมบ้างก็ได้ค่ะ

2021.01.13 4:10

ปั่นด้าย🧵🧵

@สัมฤทธิ์ ที่คุณบอกว่าไปชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ที่ธนาคารออมสินเลยก็ยังต้องเสียค่าบริการอยู่ดี..จริงเหรอคะ? ทำไมต้องเสียด้วยล่ะ ก็เราไปจ่ายค่าบัตรของธนาคารนี้อยู่แล้ว ต้องจ่ายเงินเพิ่มด้วยเหรอ ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะเราแค่อยากรู้น่ะเพราะว่าที่เคยได้ยินมาการชำระเงินคืนที่ธนาคารไม่ต้องเสียค่าบริการนี่นา

2021.03.25 14:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี