Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครเคยสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card บ้าง ได้วงเงินน้อยจริงๆเหรอ หรือว่าจะมีความเข้าใจผิดบางอย่าง?

เห็นบางคนมาคอมเม้นท์ว่า สินเชื่อบัตรเงินสด People Card ให้วงเงินสินเชื่อไม่มากแค่พอเอาไปใช้เพิ่มสภาพคล่องได้บ้าง ผมเลยสงสัยว่า ให้วงเงินน้อยเนี่ยมันคือยังไง เพราะโดยส่วนใหญ่บัตรกดเงินสดก็ให้วงเงินประมาณ 3-5 เท่าของเงินเดือน ของผู้ที่สมัคร ใครเคยสมัครบ้างครับ ได้วงเงินน้อยจริงๆเหรอ หรือมีความเข้าใจผิดบางอย่าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สัมฤทธิ์

คุณอย่าลืมนะครับว่า ธนาคารออมสินเป็นธนาคารของประชาชนทั่วไปครับ นักธุระกิจต่างๆ ไม่ค่อยมากู้หลอกครับ สินเชื่อของเขาเหมาะสำหรับคนบ้านๆแบบเราครับ อย่างบัตรกดเงินสดที่คุณถามมา วงเงินที่เขาให้ ก็ได้สูงสุดประมาณ 30,000 บาทครับ ซึ่งแตกต่างกับเจ้าอื่นๆครับ ที่บางเจ้าให้วงเงินสูงมาก ถึง 5เท่าของเงินเดือนเลยครับ

2020.11.28 3:10

Khanchanit

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะไม่เกิน 30,000 บาทนะคะ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าทุกคนจะได้ 30,000 บาทหรือเปล่าเพราะว่าจริงๆแล้ว เขาบอกว่า 3 ถึง 5 เท่า ของรายได้ รายได้แต่ละคนไม่เท่ากันนะว่าน่าจะตามเรทของเงินเดือนนะ ตรงนี้คุณต้องไปถามที่ธนาคารอีกทีนึง เขาจะมีเรทของเขาอ่ะ แล้วอีกอย่างนึงการที่ธนาคารเขาจะพิจารณาวงเงินให้เขาต้องดูหลายอย่างนะคะไม่ได้ดูแค่รายได้อย่างเดียว

2020.12.14 6:33

DewDew🩰🩰

เราเคยเข้าไปดูรายละเอียดของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card นะคะ เห็นว่าให้วงเงินประมาณ 3-5 เท่าของรายได้ต่อเดือนของผู้สมัคร ซึ่งรายละไม่เกิน 30,000 บาท แต่! มีบอกต่อว่าสูงสุดไม่เกิน 1,500,000 บาท เราอ่านแล้วก็งงว่าตกลงผู้สมัครจะได้วงเงินเท่าไหร่กันแน่ สงสังต้องลองไปสมัครดูจริงๆถึงจะได้รู้ว่าได้วงเงินกี่บาทกันแน่

2021.01.13 4:27

ปั่นด้าย🧵🧵

เราก็เคยอ่านเจอนะ มีคนมาเม้นท์ว่าสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ให้วงเงินสูงสุดประมาณ 30,000 บาท เราก็ยังแปลกใจว่าทำไมถึงให้น้อยจัง บัตรกดเงินสดอื่นๆให้เยอะกว่านี้นะ ถึงแม้ว่าจะเป็น 3-5 เท่าของรายได้ต่อเดือนก็เถอะ เราว่าต้องมากกว่า 30,000 บาทอะ แต่ก็ดีสำหรับคนที่ไม่ได้อยากได้วงเงินเยอะ เอาแค่พอไว้ใช้ยามฉุกเฉินน่ะค่ะ

2021.03.25 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี