Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ว่าการสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าหรือค่าธรรมเนียมรายปีมั้ย?

อยากสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ก่อน เนื่องจากมีเรื่องจำเป็น อยากลองสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ดูครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าการสมัครจะต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรบ้าง พวกค่าธรรมเนียมแรกเข้าหรือค่าธรรมเนียมรายปีต้องจ่ายมั้ย เท่าไหร่ครับ? บัตรกดเงินสดอื่นๆก็มีค่าธรรมเนียมแบบนี้เหมือนกันและราคาใกล้เคียงกันมั้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไตรรัตน์

ค่าธรรมเนียมแรกเข้า ไม่มีนะครับ ส่วนใหญ่แล้วเขาให้ฟรีครับ แต่ถ้าจะเสีย น่าจะเสีย ค่าอากรแสตมป์ครับ บ้างเจ้าก็หนึ่งบาทก็จะเสีย ประมาณ 10-20 บาทครับ ทำไปเลยครับ เพราะว่าช่วงนี้เราจะไปยืมเงินใคร มันก็ยากเหลือเกินครับ ยิ่งช่วงโควิด-19 สินเชื่อต่างๆก็ทำได้อยากมากเลยครับ มีแต่บัตรกดเงินสดนี้แหละครับ ที่ยังพอทำได้

2020.11.28 3:10

Aree2455

ค่าธรรมเนียมก็น่าจะเสียตอนที่คุณไปกดเงินหรือเปล่า ต้องกดเงินตามตู้ที่เขากำหนดให้ เวลาจ่ายบิลถ้าคุณไม่ไปจ่ายที่ธนาคารก็จะมีที่7-11เขาก็จะคิดเงินคุณเหมือนกันนะ แล้วก็โลตัสด้วย แต่ทางที่ดีนะคุณควรที่จะเลือกสมัครบัตรกดเงินสดที่คุณสะดวก แล้วก็มีตู้เอทีเอ็มอำนวยความสะดวกให้เราเยอะๆ ไม่งั้นเวลา จะใช้ทีต้องวิ่งหาลำบากเลยแถมเสียค่าธรรมเนียมอีก

2020.12.14 6:36

Patpol56-=

ที่ผมได้ยินมา การสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าหรือค่าธรรมเนียมรายปีนะครับ แต่ค่าธรรมเนียมอื่นๆก็มีบ้างอย่างที่มีคนมาบอกที่เม้นท์ก่อนหน้าผมนี่อะครับ อีกเรื่องที่คุณควรศึกษาก่อน ก็คือ เรื่องดอกเบี้ยเมื่อมีการใช้จายผ่านบัตร จะได้รู้ว่าคุณจะจ่ายไหวมั้ย..นี่สมัครไปหรือยังครับเนี่ย

2021.01.13 4:32

นที #&9

ที่ผมเคยดูมา พวกบัตรกดเงินสดไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าหรือค่าธรรมเนียมรายปีนะครับ สินเชื่อบัตรเงินสด People Card ก็ไม่มีเหมือนกันแหละ ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมหรือค่าอะไรอื่นๆเขาจะรวมไว้ในดอกเบี้ยที่คุณต้องจ่ายเมื่อใช้บัตรกดเงินสด นี่จึงเป็นเหตุผลที่ดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดค่อนข้างสูง ใช้บัตรแล้วต้องรีบคืนเงินครับ

2021.03.25 15:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี