Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด People Card เวลาชำระเงินคืนบัตรฯต้องทำอย่างไรและมีกำหนดการชำระขั้นต่ำเท่าไหร่?

หากจำเป็นต้องใช้เงิน แต่ไม่มากเท่าไหร่ แค่พอเอามาหมุนเวียนได้ เราควรสมัครบัตรกดเงินสดมั้ยคะ? มีคนรู้จักสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card มาใช้ เราเลยอยากสมัครบ้าง เวลาชำระเงินคืนบัตรฯนี้ ต้องทำอย่างไรและมีกำหนดการชำระขั้นต่ำเท่าไหร่คะ? เราจะสมัครบัตรฯนี้ดีมั้ย หรือมีใครอยากแนะนำเป็นบัตรกดเงินสดอื่นดีคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไตรรัตน์

เวลาที่ต้องใช้เงินคืนส่วนที่เราเอาออกมาใช้เหรอครับ สามารถจ่ายได้หลายทางครับ หลายคนไปจ่ายที่ธนาคาร หรือว่าถ้าไม่สะดวกก็จ่าย ที่ 7/11 ครับ แต่ตอนนี้ก็สามารถจ่าย กับบัญชีแอพออมสินได้ครับ หรือว่าจะให้หักผ่าน บัญชีธนาคารของเราก็ได้ครับ ส่วนเรื่อง จ่ายเท่าไรได้ ถ้าเป็นอขงออมสินจ่ายได้ 500 บาท หรือ 5% ครับ ธนาคารจะแจ้งเองครับว่าจ่ายอันไหน

2020.11.28 3:9

Pimmii

สำหรับเรา เราจ่ายผ่านทาง App นะคะ Mymo อ่ะค่ะ สะดวกกว่าเยอะเลยไม่ต้องไปต้องวิ่งหาธนาคารเพื่อที่จะจ่าย อีกอย่างนึงธนาคารออมสินก็ไม่ได้มีเยอะด้วย ถ้าวิ่งหาคงจะปวดหัวน่าดูเลย ทุกครั้งเราจะจ่ายผ่านทาง App ตลอดค่ะ เพราะว่าสามารถที่จะจ่ายได้ตลอด 24 ชั่วโมงบางทีก็ลืมจ่ายก็แค่จิ้มโทรศัพท์ก็จ่ายได้ทันทีแล้ว ไม่ต้องมานั่งกังวลเกี่ยวกับเรื่องค่าธรรมเนียมด้วย

2020.12.14 6:42

Patpol56-=

ผมขอตอบคำถามนี้ที่เจ้าของกระทู้ถามมานะครับ "หากจำเป็นต้องใช้เงิน แต่ไม่มากเท่าไหร่ แค่พอเอามาหมุนเวียนได้ เราควรสมัครบัตรกดเงินสดมั้ย?" ก็ไม่ถึงกับควรสมัคร แต่สมัครได้ครับเพราะแค่เอามาไว้ใช้เผื่อฉุกฌแินเท่านั้นจริงๆ ที่ผมบอกว่าไม่ถึงกับควรสมัคร เพราะว่าอยากให้คุณลองหางานพิเศษทำเพิ่มดูก่อน จะไม่มีเงินเพิ่มน่ะครับ

2021.01.13 4:37

นที #&9

สมัครมาหรือยังครับ สินเชื่อบัตรเงินสด People Card เนี่ย ตามความคิดเห็นของผมนะ คนที่ไม่ได้ต้องการวงเงินจำนวนมาก แค่อยากได้เงินมาหมุนเวียนบ้างเท่านั้น สินเชื่อบัตรเงินสด People Card ผมว่าเหมาะครับ เพราะวงเงินที่คุณจะได้รับไม่เยอะมาก มีน้อยใช้น้อย มีเยอะใช้เยอะครับ อย่างเจ้าของกระทู้นี่แค่มีบัตรติดไว้ก็พอ

2021.03.25 15:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี