Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณคิดว่า สินเชื่อบัตรเงินสด People Card ของธนาคารออมสินได้รับความนิยมมากมั้ย บัตรฯนี้มีอะไรพิเศษบ้าง?

ถ้าพูดถึงธนาคาร เราว่าธนาคารออมสินเป็นที่รู้จักและเป็นที่นิยมของคนบ้านเรามานาน ตอนเป็นเด็ก บัญชีธนาคารแรกที่มีก็ของออมสินเนี่ยแหละ แต่ถ้าพูดถึงบัตรกดเงินสด คุณคิดว่าบัตรกดเงินสดที่เป็นผลิตภัณฑ์จากธนาคารออมสิน อย่างเช่น สินเชื่อบัตรเงินสด People Card ได้รับความนิยมมากมั้ยคะ บัตรกดเงินสดนี้มีอะไรพิเศษมั้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไตรรัตน์

ใช่เลยครับ นึกถึงตอนเรียนหนังสือชั้นประถมเลยครับ ครูชอบให้เปิดบัญชีธนาคารออมสินครับ ตอนนั้นผมชอบมากเลยโขมยเงินที่บ้านมาทุกวันเลยครับ จนครูเจอ พ่อกับแม่ ความเลยแตกครับ ครูเขาคงสงสัยว่าเอาเงินมาจากไหน นึกแล้วก็ ตลกตัวเองดีครับ โม้ยาวไปแล้ว บัตรกดเงินสดที่คุณถาม คนส่วนน้อยครับที่นิยมทำ อาจเป็ฯเพราะเรื่องของวงเงินครับ

2020.11.28 3:9

Pinkbaa

ก็ต้องดูความสะดวกของคุณด้วยค่ะอย่างเช่นรายได้ของคุณ สำหรับบัตรกดเงินสดของธนาคารออมสินแค่รายได้ประมาณ 7,000 บาท ก็สามารถที่จะสมัครได้แล้ว จริงๆแล้วบัตรกดเงินสดมีให้เลือกหลากหลายก็จริงแต่บางคนเขาอาจจะมีรายได้ไม่ถึงแล้วก็ต้องใช้เงิน ธนาคารออมสินก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่มีรายได้น้อยแล้วก็อยากจะมีเงินเพื่อมาหมุนเวียนในแต่ละเดือน

2020.12.14 6:44

Patpol56-=

เคยได้ยินมาเหมือนกันครับว่าสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ไม่ค่อยได้รับความนิยมสักเท่าไร อาจเป็นเพราะว่าได้วงเงินอนุมัติน้อย แต่ผมมองว่า มันเป็นอีกทางเลือกสำหรับผู้ที่มีรายได้น้อย ที่อยากมีเงินสำรองเอาไว้ใช้ยามฉุกเฉินจริงๆน่ะครับ ถ้าคุณไม่ซีเรียสเรื่องวงเงินอนุมัติที่จะได้ประมาณสัก 30,000 บาทก็ลองสมัครดูครับ

2021.01.13 4:41

นที #&9

@Pinkbaa คนที่มีรายได้ประมาณ 7,000 บาท ก็สามารถสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ของธนาคารออมสินได้แล้วเหรอครับ...เขาออกแบบมาเพื่อคนทั่วไปจริงๆ ผมรู้แค่ว่าวงเงินที่ได้รับอนุมัติจากบัตรนี้ไม่เยอะ สูงสุดประมาณ 30,000 บาทครับ แต่ไม่รู้ว่าฐานเงินเดือนของผู้สม้ครเท่าไหร่ รู้ตอนนี้แหละว่า 7,000 บาทก็สมัครได้ละ

2021.03.25 15:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี