Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุ 20ปี มีงานทำแล้ว จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ได้มั้ย และผู้สมัครต้องมีคุณสมบัติอะไรอีกบ้าง?

ผมอายุ 20 ปี ตอนนี้ทำงาน มีเงินเดือนเป็นของตัวเองแล้ว แต่ยังไม่มากพอที่จะช่วยที่บ้านครับ คิดว่าจะขอสินเชื่อแบบที่เป็นบัตรกดเงินสด ได้ยินเขาคุยกันว่าจะไปสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card อย่างที่บอกเรื่องอายุของผมไปแล้ว จะะสมัครได้มั้ยครับ คุณสมบัติอื่นๆของผู้สมัครมีอะไรอีกบ้าง? อยากรู้ว่าจะตรงกับผมมั้ย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดรุณี

บัตรกดเงินสดของเจ้านี้สามรถทำได้คะ แต่ถ้าเงินเดือนไม่มาก เราว่าดูของเจ้าอื่นไปด้วยก็ได้นะคะ เพราะว่าคนที่เงินเดือนไม่มากเวลาไปขอบัตรกดเงินสดวงเงินที่เราได้ก็อาจน้อยตามลงไปด้วยคะ เวลาที่จะทำบัตรกดเงินสด ต้องเชคนิดหนึ่งคะว่า เงินเดือนของเรา กับวงเงินที่เขาให้เราของแต่ละทีเป็นยังไงบ้างคะ ให้เวลากับส่วนนี้ก่อนคะ

2020.11.28 3:9

yuyu99

อายุ 20 ปีก็สามารถที่จะสมัครได้แล้วค่ะ แต่ว่าน้องต้องมีรายได้ประจำนะก็คือต้องทำงานปีนึงขึ้นไปและมีเงินเดือนไม่ต่ำกว่า 7,000 บาท ถ้าทำอาชีพอิสระอะไรพวกนี้ก็อาจจะสมัครไม่ได้นะคะ เพราะเอกสารที่เราจะต้องเตรียมไปเพื่อที่จะสมัครด้วยก็จะต้องมีสลิปเงินเดือนของเราด้วยเพื่อให้เขาพิจารณา อีกอย่างเห็นบอกว่าน้องรายได้ไม่ค่อยพอ พี่คิดว่าถ้าอย่างนั้นน้องไปหารายได้เสริมไม่ดีกว่าหรอคะ....

2020.12.14 8:46

Nara🥗🌮🍸

เจ้าของกระทู้เก่งนะ อายุ 20 ปีก็มีงานประจำทำแล้ว ที่บอกว่ายังช่วยที่บ้านไม่ได้ คงเป็นเพราะเงินเดือนที่ได้รับยังน้อยอยู่ แต่มันจำเป็นที่จะต้องขอสินเชื่อแบบที่เป็นบัตรกดเงินสดเหรอคะ? มันเป็นการแก้ปัญหาหรือเป็นทางออกที่ดีที่สุดแล้วมั้ยอะ เพราะว่าบัตรกดเงินสดดอกเบี้ยแพงนะ เมื่อถึงเวลาที่ต้องชำระเงินคืน คุณจะไหวมั้ย

2021.01.13 4:50

ลูกดิ่ง =-=

น้องเจ้าของกระทู้ไปสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card มาหรือยังคะ จะมาบอกน้องตอนนี้มันจะทันมั้ยล่ะเนี่ย คือ น้องน่ะเพิ่งจะได้เริ่มทำงาน เงินเดือนที่ได้มันก็ไม่มากหรอกเป็นเรื่องปกติค่ะ ยังไงต้องชมในความตั้งใจดีของน้องที่อยากช่วยที่บ้านนะ แต่ไม่อยากให้สมัครบัตรกดเงินสดเลยอะ พี่ว่าจะเป็นการเพิ่มภาระให้ตัวเองมากไปนะ

2021.03.25 15:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี