Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

หนูเพิ่งเรียนจบมาไม่นาน แต่พอจะมีงานทำบ้างแล้ว ประมาณว่าเป็นงานอิสระน่ะค่ะ รายได้กับรายจ่ายจึงยังไม่ค่อยสัมพันธ์กันเท่าไร อยากหาช่องทางอื่นก่อนจะไปยืมเงินใคร เลยว่าจะสมัครบัตรกดเงินสดดูค่ะ เคยเห็นสินเชื่อบัตรเงินสด People Card บัตรฯนี้โอเคมั้ยคะ คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง? ขอคำแนะนำด้วย จะลองสมัครดูค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดรุณี

ทำงานอิสระเหรอคะ ถ้าอยากขอบัตรกดเงินสดค่อนข้างเรื่องมากนิดหนึ่งคะ เพราะว่าเขาจะดูบัญชีเงินเดือนย้อนหลังของเราคะ ยิ่งถ้าใครรับเงินสดไม่เคยผ่านเข้าออกบัญชีเลย การขอสินเชื่อบัตรกดเงินสดค่อนข้างลำบากคะ ไม่ใช่แค่ของเจ้านี้นะคะ เป็นกันเกลือบทุกเจ้าเลยคะ เอกสารที่เรายืนขอต้องแน้นๆจริงๆเลยคะ โชคดีมีเงินใช้นะคะ

2020.11.28 5:12

joya88

ถ้ารายได้ไม่สัมพันธ์กับรายจ่าย ก็ต้องตรวจดูนะคะว่ามันเป็นเพราะอะไรทำไมรายจ่ายถึงมากกว่ารายรับ เพราะถึงแม้ว่าคุณจะสมัครบัตรกดเงินสดไปมันก็ไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาเรื่องนี้จริงๆ หรอกค่ะ ถ้าคุณทำบัตรกดเงินสดแล้วคุณยังไม่รู้ว่าทำไมรายจ่ายถึงเยอะกว่ารายรับ คุณก็จะกดเงินมาใช้โดยที่ไม่ได้คิดให้ดี แล้วยิ่งคุณมีรายรับน้อยด้วยแล้วล่ะก็ ต้องคิดดีๆเรื่องการชำระหนี้ด้วยนะคะ ดอกเบี้ยสูงนะคะบอกไว้ก่อน....

2020.12.14 8:51

Nara🥗🌮🍸

เข้าใจนะคะว่าเจ้าของกระทู้เพิ่งเรียนจบมาไม่นาน งานที่ทำอยู่ตอนนี้ก็เป็นงานอิสระ รายได้กับรายจ่ายจึงยังไม่ค่อยสัมพันธ์กันเท่าไร เอาจริงๆก็อยากแนะนำให้หางานพิเศษทำเพิ่มนะ งานพาร์ไทม์อะไรทำนองนี้น่ะค่ะ ส่วนเรื่องสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card บัตรนี้ให้วงเงินน้อย ก็ดีที่เราจะไม่ต้องใช้เงินมากเกินไป ลองคิดดูค่ะ

2021.01.13 4:54

ลูกดิ่ง =-=

เห็นน้องเจ้าของกระทู้บอกว่า "อยากหาช่องทางอื่นก่อนจะไปยืมเงินใคร" พี่นึกถึงการหาอาชีพเสริมเพื่อเพิ่มรายได้นะ ไม่ได้คิดถึงเรื่องการสมัครบัตรกดเงินสดเลยอะ น้องไปสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้หรือยัง ถ้าสมัครแล้วเป็นยังไงบ้าง การชำระเงินคืนโอเคมั้ย มีปัญหาอะไรหรือเปล่า พี่ว่ายังไงก็ลองหารายได้เพิ่มทางอื่นด้วยนะคะ

2021.03.25 15:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตร PEOPLE card สมัครยากไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี