Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

ผมทำงานประจำมาได้ประมาณปี สองปีแล้ว ยังไม่ถูกเลิกจ้างเหมือนกันบางคนในช่วงที่ผ่านมา แต่ก็ประสบปัญหาทางการเงินอยู่บ้างครับ ต้องการเงินมาใช้เพิ่มในช่วงนี้ ว่าจะไปสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card เห็นคนอื่นเขาใช้กัน ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรกดเงินสดใบนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้างครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดรุณี

บัตรกดเงินสดของ ออมสินใบนี้เหรอคะ ไมทราบบอกเพิ่มได้ไหมคะว่า เงินเดือนตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไรคะ เพราะถ้าเราทราบเงินเดือนยังพอที่จะแนะนำกันได้คะว่า บัตรกดเงินสดตัวไหนน่าทำจริงๆคะ อย่าง บัตรกดเงินสดออมสินตัวนี้ จะว่าไปแล้ว ส่วนลดหรือดอกเบี้ย ค่อนข้าง ไม่น่าสนใจคะถ้าเทียบกับเจ้าอื่นๆ ยังไงขอทราบลึกอีกนิดนะคะ จะได้ช่วยกันหาได้คะ

2020.11.28 5:12

May900

เราไม่เคยใช้ของที่นี่นะคะ ตอนนี้ใช้ของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์อยู่ค่ะ เพราะว่าเน้นเรื่องการผ่อนสินค้าเป็นหลัก ส่วนการกดเงินไว้ที่หลังเลย จริงๆก็มีบัตรเครดิตด้วยอยู่แล้ว แต่ข้อดีของบัตรกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์มีอยู่ว่าสามารถที่จะผ่อนชำระสินค้าได้ 0% นาน 10 เดือน และที่นี่เขามีโปรโมชั่นเยอะมาก ทั้งในห้างและในออนไลน์ ส่วนใหญ่เขารับบัตรนี้ด้วยนะคะเราก็เลยสมัครค่ะ เพราะสามารถใช้งานได้หลายร้านค้าสะดวกด้วยค่ะ

2020.12.14 8:54

Nara🥗🌮🍸

เจ้าของกระทู้บอกแค่ว่าประสบปัญหาทางการเงินอยู่บ้าง จึงต้องการเงินมาใช้เพิ่มในช่วงนี้ และคิดจะไปสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ไม่รู้ว่าปัญหาทางการเงินของเจ้าของกระทู้นี่เป็นลักษณะไหน ต้องการเป็นเงินก้อนเลยหรือเปล่าคะ เพราะถ้าจำเป็นต้องใช้เงินจำนวนนึงเลยเนี่ย เราว่าคุณไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลจะดีกว่ามั้ยคะ

2021.01.13 4:59

ลูกดิ่ง =-=

หลายคนเจอปัญหาคล้ายกับเจ้าของกระทู้เลยค่ะ เมื่อการทำงานของเราไม่เหมือนเมื่อก่อน รายได้ลดลง มันกระทบกับหลายๆอย่างในชีวิตเลย จริงๆนะถ้าไม่ได้จำเป็นต้องใช้เงินแบบฉุกเฉินหรือมีเรื่องด่วนจริงๆ ไม่อยากให้สมัครบัตรกดเงินสดหรอกค่ะเพราะว่าดอกเบี้ยมันแพง ไม่ต้องมีการค้ำประกันไง สมัครง่ายหน่อย เลยต้องเจอดอกเบี้ยสูง

2021.03.25 15:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตร PEOPLE card สมัครยากไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี