Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

เวลาเข้าไปดูข้อมูลเกี่ยวกับบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสด เราชอบดูพวกค่าธรรมเนียมที่อาจจะเกิดจากการใช้บัตรด้วย เพิ่งเข้าไปดูของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card มาค่ะ มี "ค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้ 99 บาท/รอบบัญชี หรือตามที่ถูกเรียกเก็บจากหน่วยงานภายนอก" ...ทางธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้เหรอ เราคิดว่าธนาคารทวงเองซะอีก?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สัมพาส

ส่วนใหญ่ที่เราเจอกันจะมีจดหมายมาที่บ้านนะครับ ถ้าเรายังไม่ไปจ่าย ธนาคารก็จะโทรติดต่อเรามาครับว่าต้องไปจ่ายหนี้ครับ ส่วนใหญ่แล้วเชาไม่โหดขนาดที่ต้องให้คนมาตามถึงบ้านครับ สิ่งที่เขามักทำคือ ไม่โอนเงินเข้าบัตรกดเงินสดของเราครับจนกว่าเราจะชำระหนี้ของเขาครับ แต่อย่างที่อขาบอกครับ จ่ายเงินชำระหนี้ต้องจ่ายเพิ่ม ครับในส่วนการติดตามครับ

2020.11.28 5:12

Sara88

ธนาคารไม่ได้ทวงเองนะคะ เขาจ้างบริษัทพวกทวงหนี้ติดตามทวงหนี้กับเราค่ะ เราเคยเจอแล้วครั้งหนึ่งตอนนั้นทำงานอยู่ที่ออฟฟิศ แค่จ่ายช้าไปแค่เดือนเดียวโทรมาหาถึงออฟฟิศเลย อายมากๆเพราะลืมจริงๆ ไม่ได้คิดที่จะเบี้ยว แต่จขกทอย่าจ่ายช้าดีที่สุดนะคะ เพราะว่านอกจากจะเสียอารมณ์กับคนที่มาตามทวงหนี้เราแล้ว เราก็ต้องเสียดอกเบี้ยก็สูงขึ้นด้วยค่ะ

2020.12.14 6:54

0ZERO0😬😬

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card เขาค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้ 99 บาท/รอบบัญชี ตัวเลขสวยเลยนะครับ ส่วนใหญ่จะเห็นว่าค่าใช้จ่ายรายการนี้ประมาณ 100 หรือ 200 บาทต่อรอบบัญชี แต่คงไม่มีใครอยากเสียเงินกับค่าใข้จ่ายตรงนี้ เพราะนั่นหมายความว่าดอกเบี้ยที่คุณต้องจ่ายเพิ่มก็สูงขึ้นด้วย เขาคิดเป็นรายวันนี่นะ

2021.01.13 5:16

Putanet08

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card มีค่าติดตามทวงถามหนี้ 99 บาท/รอบบัญชี ไม่แพงนะ ที่ผมเคยเห็นเขาคิดค่าธรรมเนียมนี้เกินร้อยทุกบัตร บางบัตรคิด 200 บาทเลยนะครับ แต่ถึงจะไม่แพงก็คงไม่มีใครอยากถูกทวงหนี้แบบนี้หรอก นอกจากจะต้องเสียเงินค่าธรรมเนียมเพิ่มแล้ว ยังต้องจ่ายดอกเบี้ยเพิ่มด้วย พยายามชำระเงินให้ตรงเวลาดีกว่าครับ

2021.03.25 15:47

PP pin

ค่าติดตามทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card เพียง 99 บาท/รอบบัญชี ไม่แพงค่ะ แต่ไม่ต้องเสียเงินกับเรื่องนี้จะดีกว่า อย่างที่มีเม้นท์นึงบอกไปว่าไม่ได้ตั้งใจจะเบี้ยวแค่จ่ายช้าไปหน่อยเท่านั้น ยังโดนตามทวงหนี้ถึงที่ทำงานให้อาย ไม่ว่าจะเป็นหนี้กับที่ไหน พยายามจ่ายให้ตรงเวลาเป็นดีที่สุดค่ะ ไม่เสียสุขภาพจิตด้วย

2021.07.16 9:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตร PEOPLE card สมัครยากไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี