Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ให้วงเงินสูงสุด 5 เท่าของรายได้ แต่จะมี หรือต้องเสียค่าธรรมเนียมอย่างอื่นอะไรบ้าง?

ผมอยากมีบัตรกดเงินสดสักใบนึง เอามาใช้เท่าที่จำเป็น เดี๋ยวจะไม่มีเงินจ่ายคืนครับ ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะสมัครบัตรกดเงินสดไหนดี ที่ผมสนใจมากหน่อยก็คือ สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card เพราะให้วงเงินสูงสุด 5 เท่าของรายได้ แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีหรือต้องเสียค่าธรรมเนียมอย่างอื่นอะไรอีกบ้าง? ไม่รู้ว่าเยอะหรือเปล่านะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จตุรงค์

วงเงิน5เท่า เหรอครับ บัตรกดเงินสดส่วนใหญ่แล้วก็จะได้ประมาณนี้ละครับ สิ่งสำคัญที่เราต้องดูก่อนที่จะทำบัตรกดเงินสดคือเรื่องของการจ่ายดอกเบี้ยครับ บัตรกดเงินสด ออมสินใบนี้ จ่ายดอกเบี้ยแบบนี้ตั้งแต่เริ่มขอเลยนะครับ ผมว่าไปเชคบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นดูครับ อย่างของ SCB อะไรแบบนี้ครับ เขาจะจ่ายจ่ายดอกเบี้ยไม่แพงช่วงแรกๆครับ

2020.11.28 5:12

TOTO

บัตรกดเงินสดก็โดยรวมแล้วดอกเบี้ยก็อยู่ที่ประมาณ 24 % ต่อปี ธนาคารจะบอกว่าดอกเบี้ยอยู่ที่ประมาณ 19 % จริงๆแล้วเขายังไม่รวมค่าธรรมเนียมการกดอีก 3% นะครับ กดเงินมาช้ปุ๊บตรงนี้ก็บวกเข้าไปทันที เขาเรียกว่าค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินนะครับ แต่เขาไม่ได้บอกอย่างชัดเจน ซึ่งพอผมกดมาใช้แล้วมันไม่ใช่อย่างที่ผมคำนวณไว้เลย มีค่าธรรมเนียมอะไรก็ไม่รู้อีกเพิ่มขึ้นมา...งงมาก

2020.12.15 4:46

45Jakkapan00

เจ้าของกระทู้สนใจสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card เพราะให้วงเงินสูงสุด 5 เท่าของรายได้เหรอครับ ที่จริงบัตรกดเงินสดทุกที่ก็บอกแบบนี้แหละ แต่เอาเข้าจริงๆก็ได้ไม่ถึง 5 เท่ากันหรอก อย่างมากก็ประมาณสัก 3 เท่า ผมว่าเจ้าของกระทู้ดูเรื่องดอกเบี้ยเพิ่มเติมดีกว่าครับ ดูของหลายๆบัตรหน่อยแล้วค่อยทำการตัดสินใจสมัครครับ

2021.01.13 5:25

Cheewa4905

เจ้าของกระทู้ไปสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มาหรือยังครับ อยากรู้ว่าคุณได้วงเงินอนุมัติเป็นกี่เท่าของรายได้ต่อเดือน ได้ 5 เท่าอย่างที่เห็นในโฆษณาหรือเปล่า คือ ผมน่ะได้ยินมาว่าบัตรกดเงินสดของธนาคารออมสินให้วงเงินอนุมัติน้อยกว่าของธนาคารอื่น ไม่รู้ว่าจะเป็นทุกบัตรของธนาคารออมสินหรือเปล่าเลยอยากถามคุณดูครับ

2021.03.26 5:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี