Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินไม่พอใช้ สนใจอยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card อยากรู้ว่าบัตรนี้มีเงื่อนไขการชำระเงินคืนยังไง?

เงินที่ต้องใช้กินต้องใช้จ่ายอยู่ทุกวันนี้ก็มากพอสมควร ซึ่งก็ยังขาดๆอยู่เราเลยอยากสมัครบัตรกดเงินสดสักใบ รู้ว่าต้องเอาเงินมาชำระคืนบัตรกดเงินสดด้วย จึงต้องวางแผนกันหน่อย เราดูการชำระเงินคืนขั้นต่ำของหลายๆบัตรอยู่นะ ของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ก็สนใจอยู่ อยากรู้ว่าบัตรนี้มีเงื่อนไขการชำระเงินคืนยังไงคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จตุรงค์

บัตรกดเงินสดของออมสินใบนี้เหรอครับ จ่ายคืนขั้นต่ำ ก็พอๆกับบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นๆครับ จ่าย ที่5 % หรือ500 บาทครับ เป็นยอดปกติในการจ่ายขั้นต่ำครับแล้วแต่ว่าธนาคารจะเรียกเก็บอันไหนครับ แต่ถ้าถามว่าจ่ายขั้นต่ำ ดีไหม ผมว่าไม่น่าทำครับ เพราะผลท้ายที่สุดแล้วเรามีหนี้ค้างชำระเยอะมากครับ ถ้าเราทำแบบนี้บ่อยๆ แต่ถ้า นานๆ ครั้ง ไม่ว่าครับ

2020.11.28 5:12

Chochip

วิธีคำนวณดอกเบี้ยรายวัน (เอาดอกเบี้ย = 19% หาร 365 วัน x เงินต้น = จะรู้ว่าดอกเบี้ยต่อวันเท่าไหร่ ) ส่วนการชำระเงินคืนไม่มีอะไรมากบัตรกดเงินสดดอกเบี้ยวิ่งเป็นรายวันงั้นคุณจะมารอให้บิลมาก่อนแล้วค่อยไปจ่ายไม่ได้ เค้าก็จะบวกคุณไปเรื่อยๆ ยิ่งถ้าคุณจ่ายแค่ขั้นต่ำคุณก็ลองคิดดูเอาสิว่าดอกเบี้ยมันจะมหาศาลขนาดไหน

2020.12.15 4:52

45Jakkapan00

หลายคนประสบปัญหาคล้ายกับเจ้าของกระทู้ คือ รายได้กับรายจ่าย ไม่พอดีกัน แต่การสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้เจ้าของกระทู้คิดว่าเป็นทางออกที่ดีแล้วเหรอครับ มันอาจทำให้คุณมีหนี้เพิ่มได้นะ ที่จริง มันขึ้นอยู่กับผู้ถือบัตรว่าเอาบัตรไปใช้กับอะไรบ้าง และสามารถชำระเงินคืนได้หรือไม่ ถ้าการใช้จ่ายกับการชำระคืนไม่พอดีกันอีก จะมีปัญหาครับ

2021.01.13 5:30

Cheewa4905

มีหลายคนที่เจอปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายเหมือนกับเจ้าของกระทู้ คือ รายรับกับรายจ่ายมันไม่สัมพันธ์กัน บางคนคิดถึงการสมัครบัตรกดเงินสดเหมือนคุณนี่ล่ะครับ แต่นั่นมันเป็นทางออกที่ดีจริงๆหรือ? ถ้าลองเปลี่ยนมาเป็นหางานพิเศษทำหรือหาอาชีพเสริมเพื่อเพิ่มรายได้ให้กับตัวเองและครอบครัวล่ะจะดีกว่ามั้ย ค่อยๆคิดก่อนก็ได้ครับ

2021.03.26 5:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี