Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อถึงเวลาที่ต้องชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไปชำระเงินได้ที่ไหนบ้าง? จะได้ไปให้ถูกที่และถูกเวลา

รบกวนขอข้อมูลสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ด้วยนะครับ เผื่อว่ามีใครรู้จักหรือใช้บัตรนี้อยู่จะให้รายละเอียดผมได้ ผมเองสนใจบัตรนี้ เพราะอยากได้เงินเอามาหมุนเวียนให้เกิดสภาพคล่องขึ้นสักนิด ที่ต้องการถาม ก็คือ เมื่อถึงเวลาที่ต้องชำระเงินคืนบัตรฯนี้ผมสามารถไปชำระเงินได้ที่ไหนบ้าง? จะได้ไปชำระให้ถูกที่และถูกเวลาน่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภัทรา

ปกติแล้วเราต้องไปจ่ายที่ธนาคารคะ อันนี้เมื่อก่อนนะคะ ตอนนี้ ถ้าเป็นเรา มีสองที่คะที่เราจ่าย คือถ้าเราไป 7/11 เราก็จะจ่ายที่นั้นเลยคะ แล้วอย่างที่สอง ที่เราทำบ่อยๆ คือเราจะให้ทาง ออมสินหักเงินสดออกจากบัญชีของเราเลยคะ เราจะแจ้งเขาตอนที่เราทำบัตรกดเงินสดคะ ช่วงที่เขาหัก ก็ตรงกับช่วงที่เงินเดือนเราออกพอดีเลยคะ

2020.11.28 5:12

Micky_jam

เดี๋ยวนี้เขาจ่ายกันใน App หมดแล้วครับ ไม่มีใครมัวแต่วิ่งหาตู้อยู่หรอกเสียเวลา บางครั้งเราอาจจะมีลืมได้นะในบางเดือน การจ่ายผ่าน App มันเป็นอะไรที่ดีเพราะว่ามันสามารถที่จะจ่ายได้ตลอด 24 ชั่วโมง อีกอย่างนึงไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมไม่ต้องเสียเวลา จ่ายที่ไหนก็ได้ แล้วถ้าใช้ แอปก็ช่วยให้เรารู้ด้วยว่ายอดเราค่าใช้จ่ายเราเป็นยังไง ไปโหลดมาลองใช้ดูนะครับ

2020.12.15 4:55

Chulee //_ //

เห็นด้วยนะคะว่าวิธีที่ง่ายและสะดวกที่สุดสำหรับการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card คือ การชำระผ่าน Application ของธนาคารออมสินเพราะว่าทำธุรกรรมบนโทรศัพท์มือถือของเราเองได้เลย เมื่อไหร่ก็ได้ แต่เราสามารถดาวน์โหลด App ของธนาคารได้เลยมั้ย หรือว่าต้องเปิดบัญชีธนาคารออมสินก่อนถึงจะดาวน์โหลด App นี้มาใช้ได้คะ?

2021.01.14 1:29

{{lovely}}

ที่เจ้าของกระทู้สนใจสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card เพราะว่าอยากได้เงินเอามาหมุนเวียนให้เกิดสภาพคล่องขึ้นสักนิด..สภาพคล่องในธุรกิจหรือว่าค่าใช้จ่ายในชีวิตประจำวันคะ? ที่ถามเนี่ยไม่ได้จะยุ่งเรื่องส่วนตัวนะ ถ้าคุณเอาไปใช้เพื่อเพิ่มสภาพคล่องในธุรกิจ เราว่าคุณดูพวกสินเชื่อเพื่อธุรกิจดีกว่านะคะ แต่ถ้าใช้ส่วนตัวก็พอได้ค่ะ

2021.03.26 5:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี