Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card เอาไปซื้อของใช้จำเป็น อยากรู้ว่าคุณสมบัติของผู้สมัครต้องมีอะไรบ้าง?

หนูได้งานประจำที่บริษัทแห่งหนึ่ง ทำมาได้หลายเดือนแล้วล่ะค่ะ แต่ก็ยังอยู่ในช่วงเริ่มต้นชีวิตการทำงาน ต้องมีการซื้อของนู่น นี่ นั่น ไม่ว่าจะเป็นของใช้ในบ้านหรืออุปกรณ์ส่วนตัว ค่อยๆเก็บเงินแล้วซื้อทีละอย่างมันก็ได้อยู่ แต่มันจะนานนนน่ะค่ะ หนูเลยอยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card คุณสมบัติของผู้สมัครต้องมีอะไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภัทรา

คุณสมบัติทั่วไป ก็คือ ต้องเป็นคนที่มีงานประจำทำคะ แล้วก็มีเงินเดือนตรมที่เขาระบุไว้ค่ะ สาวนใหญ่เงินเดือน จะอยู่ที่ 8พัน- 1หมื่น บาทคะ แต่สำหรับบัตรกดเงินสดออมสินใบนี้ เราไม่เคยทำคะ เราจะทำของ ยูเมะพลัสเป็นส่วนใหญ่คะ เพราะผ่อนสินค้าได้เยอะคะ แล้วมีผ่อนสินค้า 0% ด้วยคะ ของออมสินไม่ค่อยมีคะ แต่ไม่ได้ว่าไม่ดีนะคะ

2020.11.28 5:12

Lavender234

เพิ่มเติมให้อีกนิดนึงนะคะเกี่ยวกับเรื่องคุณสมบัติของผู้สมัคร ถ้าคุณทำงานประจำคุณต้องทำงานไม่ต่ำกว่า 6 เดือนขึ้นไปหรือผ่านโปรแล้วคุณสามารถสมัครได้ค่ะ อีกอย่างนึงสามารถที่จะสมัครทางออนไลน์ได้ด้วยนะคะ ไม่จำเป็นว่าคุณจะต้องไปยื่นเอกสารที่สาขาเท่านั้น บัตรนี้ก็ดีอยู่ค่ะให้วงเงินเยอะแต่ต้องระวังเรื่องการใช้จ่ายนิดนึงนะคะ เพราะว่าดอกเบี้ยอยู่ที่ประมาณ 24 %ต่อปีค่ะ

2020.12.15 5:1

Chulee //_ //

ถ้าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่ค่อยเหมาะกับการเอาไปผ่อนชำระสินค้าอย่างที่มีเม้นท์นึงบอกไว้ เจ้าของกระทู้ลองไปดูบัตรกดเงินสดบัตรอื่นดูนะคะ มีหลายใบแหละที่เหมาะกับการเอาไปซื้อของแบบผ่อนชำระ ยังไงก็ลองคำนวณรายได้กับค่าใช้จ่ายของคุณด้วยนะ หากสมัครใช้บัตรกดเงินสดด้วย คุณจะสามารถชำระเงินคืนได้หรือเปล่า?

2021.01.14 1:40

{{lovely}}

ดีใจด้วยที่เจ้าของกระทู้ได้งานทำแล้ว ช่วงแรกของกรเริ่มต้นชีวิตการทำงานก็อย่างนี้ล่ะค่ะ เราอยาอกซื้อของบางอย่างมาใช้ด้วยเงินของเราเอง ลำพังการเก็บเงินอย่างเดียวอาจใช้เวลานาน แต่การสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้สำหรับเรื่องนี้จะเป็นทางออกที่ดีจริงๆหรือเปล่า ลองพิจารณาดูนะคะ ถ้าคุณประมาณตนในการใช้จ่ายได้ก็โอเคค่ะ

2021.03.26 5:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี