Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องการเงินมาใช้ในครอบครัว ถ้าสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างและอนุมัติยากมั้ย?

เพื่อนของเราอยากได้เงินมาใช้จ่ายภายในครอบครัว เขาทำงานประจำอยู่นะ เขาไม่อยากเป็นหนี้หรอก เป็นใครก็ไม่อยากมีหนี้หรอกเนอะ แต่มันจำเป็น เราเองก็ไม่สามารถช่วยเขาในเรื่องเงินได้ เลยมาดูพวกบัตรกดเงินสด เห็นมีสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ด้วย ได้วงเงินสูงสุด 5 เท่าของรายได้ ถ้าสมัครต้องใช้เอกสารอะไรบ้างและอนุมัติยากมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณัฐมลกาญจน์

เงินเดือนของเพื่อน ประมาณเท่าไรคะ บัตรกดเงินสดมีหลายเจ้าให้เราเลือกในตลาดนะคะ เราว่า ช่วยเืพ่อนคุณเชคบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นๆในตลาดก่อนจะดีกว่าที่จะแนะนำนะคะ เพราะว่าบัตรกดเงินสด ตัวนี้อาจไม่ตรงกับการใช้งานของเพื่อนคุณก็ได้คะ ดูที่เป็นของบัรกดเงินสดแบบเงินเดือน ไม่มากก่อนดีไหมคะ เพราะว่ายิ่งวงเงินเยิะยิ่งขอลำบากคะ

2020.11.28 5:40

JJ.Dada

ไม่ทราบว่าสนใจบัตรกดเงินสดของออมสินตัวไหนหรอคะ เพราะบัตรกดเงินสดของออมสินมี 2 แบบนะคะ เป็นแบบ people กลับแบบ prima ถ้าเป็นแบบบัตร people ต้องมีรายได้ประจำ 7,000 บาทก็สามารถที่จะสมัครได้แล้วค่ะ ส่วนบัตรprima ต้องมีรายได้ประจำ 15,000 บาทขึ้นไป ส่วนในเรื่องของวงเงินที่เขาจะให้ตรงนี้ขึ้นอยู่กับทางธนาคารนะคะเป็นผู้ตัดสินใจ

2020.12.15 6:28

Kampa55!!

เพื่อนของเจ้าของกระทู้อยากได้เงินมาใช้จ่ายภายในครอบครัว แต่จะแนะนำให้เขาสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มันจะดีเหรอครับ ไม่รู้ว่าเพื่อนของเจ้าของกระทู้ต้องใช้เงินประมาณเท่าไหร่ หากได้เงินเป็นก้อนจะบริหารจัดการได้ง่ายกว่ามั้ยครับ ถ้าเพื่อนคุณยังไม่สมัครบัตรกดเงินสด ลองหาข้อมูลพวกสินเชื่อส่วนบุคคลดูนะครับ

2021.01.14 1:52

--Pairat--

เห็นเจ้าของกระทู้ถามถึงเอกสารการสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ยังไม่มีใครตอบเลย แต่ถึงผมจะตอบคุณตอนนี้คงไม่ทันแล้วมั้งครับ คิดว่าเพื่อนของคุณคงสมัครบัตรกดเงินสดไปแล้วล่ะ หรือว่าเขาจะไปขอส่วนบุคคลก็ไม่รู้ ยังไงก็หวังว่าเงินที่ได้มาจะพอนำไปหมุนเวียนเรื่องค่าใช้จ่ายในครอบครัวของเพื่อนคุณได้ ต้องสู้กันต่อไปครับ

2021.03.26 7:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี