Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

ป้าของผมมีธุรกิจส่วนตัวแบบเล็กๆนะครับ ตอนนี้ประสบปัญหาด้านเศรษฐกิจคล้ายกับบางคนที่เป็นอยู่ ป้าอยากจะขอสินเชื่อที่เป็นแบบบัตรกดเงินสดดู คนรู้จักของป้าแนะนำให้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card แต่ป้ามีธุรกิจเป็นของตัวเองจะสมัครได้มั้ยครับ เงื่อนไขการสมัครและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง? ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณัฐมลกาญจน์

สามารถสมัครได้คะ ถ้ามีธุระกิจส่วนตัว แต่เราเองไม่แนะนำเป็นบัตรกดเงินสดคะ เพราะว่ามันจะไม่ต้องกับความต้องการของป้าคุณคะ ดูเป็นสินเชื่อธุรกิจให้กับป้าจะดีกว่าไหมคะ วงเงินได้มากกว่าคะ แล้วดอกเบี้ยก็ไม่แพงเท่าบัตรกดเงินสดคะ ตอนนี้มีหลายเจ้าออกมาเยอะมากกว่าบัตรกดเงินอีกนะคะ เอกสารที่ใช้ ก็ไม่มากด้วย แล้วไม่ต้องไปค้ำประกันด้วยคะ

2020.11.28 5:40

Tangkwa

ไม่ทราบว่าคุณป้าจขกททำธุรกิจเกิน 1 ปีหรือยังคะ เพราะว่ามันเป็นคุณสมบัติหลักที่เขาเรียกร้องเลย ว่าจะต้องทำธุรกิจเกิน 1 ปีขึ้นไป แล้วก็ต้องมีอายุไม่เกิน 65 ปีด้วยนะคะ ส่วนเอกสารที่จะต้องเตรียมไปสมัครก็จะมีพวกบัตรประชาชน สลิปเงินเดือนหรือใบแสดงรายได้ สมุดบัญชีย้อนหลังประมาณ 3-6 เดือน ยังไงลองไปสมัครดูนะคะ ถ้าให้ดีแนะนำให้ไปสมัครสินเชื่อเพื่อการลงทุนแบบนี้ดีกว่า

2020.12.15 7:9

Kampa55!!

เคยเจอหลายคนที่ถามเกี่ยวกับการสมัครบัตรกดเงินสด ทั้งที่ตัวเองมีธุรกิจ่สวนตัวและอยากได้เงินไปหมุนหรือเพิ่มสถาพคล่อง ผมก็แปลกใจว่าการสมัครบัตรกดเงินสดเพื่อมาใช้งานตรงนี้มันเหมาะมั้ยเพราะว่าวงเงินที่ทางธนาคารอนุมัติให้ก็ไม่มากเท่าไหร่นะ แถมดอกเบี้ยยังค่อนข้างสูงด้วย คุณป้าของเจ้าของกระทู้สมัครมาหรือยัง ใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ

2021.01.14 3:29

--Pairat--

@Kampa55!! ผมก็แปลกใจเหมือนกัน เจอมาหลายกระทู้ละที่เป็นเจ้าของธุรกิจ จะเล็กหรือใหญ่ก็ตามเถอะ เมื่อต้องการเงินมาหมุนเวียนในธุรกิจของตัวเองก็อยากสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ ซึ่งผมไม่เข้าใจว่าทำไมถึงสนใจบัตรกดเงินสดมากกว่าสินเชื่อส่วนบุคคลเพื่อธุรกิจ ซึ่งสามารถนำเงินไปใช้จ่ายได้ตรงจุดและจัดการได้ง่ายกว่าด้วยครับ

2021.03.26 7:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

ทำไมอายุผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ของคนที่ทำงานประจำ กับคนที่มีอาชีพอิสระหรือเจ้าของกิจการ ไม่เท่ากัน?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี