Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

ตามที่ได้อ่านมาเกี่ยวกับ สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card เป็นบริการสินเชื่อเอนกประสงค์เพื่อการอุปโภคบริโภคหรือเป็นเงินสำรองไว้ใช้จ่ายตามความต้องการ อยู่ในรูปของวงเงินสินเชื่อหมุนเวียน หมายความว่า เอาเงินไปทำอะไรก็ได้ แล้วในส่วนของการซื้อของแบบผ่อนชำระล่ะค่ะ มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณัฐมลกาญจน์

เราเป็นร้านค้าที่สามารถผ่อนของ ผ่านบัตรกดเงินสดได้คะ ส่วนตัวร้านเราไม่ค่อยเจอลูกค้าเอาบัตรกดเงินสดตัวนี้มาผ่อนสินค้าเลยนะคะ คิดว่า ไม่น่าจะคุ้มหรือเปล่าไม่ค่อยแน่ใจเลยนะค แต่ส่วนใหญ่ที่เห็น เราเจอแต่ของ เฟริสช้อย นะคะ ค่อนข้างเยอะมากที่เอามาผ่อนสินค้าที่ร้านเรานะคะ ยังไงใครทราบเรื่องของบัตรใบนี้แจ้งให้ทราบด้วยนะ

2020.11.28 5:40

Malii

ไม่รู้เหมือนกันค่ะสมัครไว้เพื่อกดเงินสดเท่านั้น ถ้าอยากรู้ว่าร้านไหนใช้ได้บ้างต้องสอบถามกับทางธนาคารดูเอานะคะ ที่แน่ๆเลยเหมือนกับความคิดเห็นที่ 1 ถ้าอยากจะผ่อนของอะไรแบบนี้แนะนำให้ไปทำบัตรของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ดีกว่าค่ะ เพราะว่าบัตรนี้เขาจะมีโปรโมชั่นเยอะที่ร่วมรายการกับร้านค้า ไม่ว่าจะเป็นในห้างใหญ่ๆหรือซื้อของทางออนไลน์ก็สามารถที่จะผ่อนชำระได้เหมือนกัน

2020.12.15 7:14

Kampa55!!

ผมเคยได้ยินบางคนบอกว่าบัตรกดเงินสดของธนาคารออมสินไม่ค่อยมีโปรโมชั่นเกี่ยวกับการผ่อนชำระสินค้า ประมาณว่าไม่เหมาะกับการนำไปซื้อของเงินผ่อนน่ะครับ ไม่รู้ว่าจะรวมถึงสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ด้วยหรือเปล่า ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้บัตรกดเงินสดไว้ซื้อของเงินผ่อนดอกเบี้ยต่ำ ก็ลองดูบัตรกดเงินสดของที่อื่นดูนะครับ

2021.01.14 3:38

--Pairat--

ถ้าพูดถึงการซื้อของแบบผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนได้นานๆ ตัวผมเองก็นึกถึงบัตรกดเงินสดตัวอื่นไม่ได้นึกถึงบัตรของธนาคารออมสินเหมือนกันครับ เพิ่งเห็นชื่อ สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card เมื่อไม่นานมานี้เอง ใครที่อยากสมัครบัตรกดเงินสดต้องดูรายละเอียดให้ดีด้วย สมัครมาแล้วมันตรงกับการใช้งานของตัวเองหรือเปล่า

2021.03.26 7:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

ทำไมอายุผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ของคนที่ทำงานประจำ กับคนที่มีอาชีพอิสระหรือเจ้าของกิจการ ไม่เท่ากัน?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี