Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

เผื่อใครอยากรู้ว่าช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card สามารถชำระได้ที่ไหนบ้าง ตามนี้นะครับ...ชำระที่เคาน์เตอร์และตู้ ATM ธนาคารออมสิน, ออมสิน Internet Banking/ MyMo/ Direct Debit, เคาน์เตอร์เซอร์วิส, เทสโก้ โลตัส หรือที่ CenPay ก็ได้ มีให้เลือกเยอะดีนะครับ แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่ ผมไม่รู้นะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิชาติ

ถ้าเป็น บัตรอิออนที่ผมใช้อยู่ จะเสียแค่ค่าบริการครับ อย่างที่ผมไปจ่ายที่ 7/11 ค่าบริการจะอยู่ที่ 20บาท ครับ ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมผมว่าไม่น่าจะแพงนะครับ ยิ่งถ้าเราจ่ายกับที่ทางบัตรกดเงินสดเขากำหนดให้เรานะครับ ผมว่าเขาไม่น่าให้เราจ่ายค่าธรรมเนียมแพงนะครับ คิดดูสิครับ จ่ายหนี้บัตรกดเงินสดแล้วยังต้องมาจ่ายค่าธรรมเนียมแพงๆอีก แบบนี้ ตายกันพอดีครับ

2020.11.28 5:40

FernPonpan

MYmoเลย แนะนำ...ไม่เสียค่าธรรมเนียมค่ะ สะดวกมากด้วยอยากจะจ่ายเวลาไหนก็ได้ไม่ต้องวิ่งหาตู้ ไปโหลดมาใช้น้าเพราะว่าappนี้ดีมากเหมาะสำหรับคนที่ใช้บัตรกดเงินสด เพราะทำให้รู้ว่าเราใช้จ่ายไปเท่าไหร่ และยอดที่เราจะต้องจ่าย(ยอดค้างชำระ) แถมแอปนี้ยังสามารถกำหนดวงเงินในการถอนต่อวันให้เราได้ด้วยนะ บอกเลยว่ามีประโยชน์หลายอย่างเลยค่ะ

2020.12.15 7:40

@@PEEM@@

อ่านกระทู้นี้แล้ว ผมตั้งใจจะมาบอกเหมือนกับที่คุณ FernPonpan บอกไปแล้วอะครับว่าช่องทางการการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ที่สะดวกและง่ายที่สุดคือ กาารชำระผ่าน Application ของธนาคารออมสินบนโทรศัพท์มือถือของเรานี่แหละ ไม่ต้องไปค้นหาสถานที่ที่สามารถไปจ่ายเงินได้ ไม่ต้องออกไปข้างนอกบ้าน ไม่เสียเวลาครับ

2021.01.14 3:55

Lertcahi565

ก่อนอื่นต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับที่มาบอกช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card หลายคนคงกำลังหาอยู่ว่าจะชำระเงินผ่านช่องทางไหนดี แต่ดูเหมือนว่าช่องทางการชำระเงินที่สะดวกและรวดเร็วที่สุด คือ การจ่ายผ่าน Application ของธนาคารออมสินนะครับ ที่จริง ก็แล้วแต่ว่าใครจะสะดวกจ่ายผ่านช่องทางไหนนะ

2021.03.26 7:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

ทำไมอายุผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ของคนที่ทำงานประจำ กับคนที่มีอาชีพอิสระหรือเจ้าของกิจการ ไม่เท่ากัน?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี