Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เข้าไปดูในเว็บไซต์แล้วงงๆ อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสด A money นี้ ใช้ทำอะไรได้บ้าง น่าใช้กว่าบัตรกดเงินสดอื่นๆยังไง?

เห็นโฆษณาบัตรกดเงินสด A money ผ่านตา เข้าไปดูในเว็บแล้วมันงงๆ คลิกเข้าดูยากยังไงไม่รู้ มีใครเคยเข้าไปดูมั้ยครับ ดูรู้เรื่องมั้ย หรือผมดูไม่ถูกวิธีอยู่คนเดียว เอาเป็นว่า บัตรกดเงินสด A money นี้ ใช้ทำอะไรได้บ้าง น่าใช้กว่าบัตรกดเงินสดอื่นๆยังไงบ้าง? พอดีว่าผมสนใจบัตรกดเงินสด เลยอยากดูไว้หลายๆใบก่อนตัดสินใจครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จักรเพชร

ดีมากครับที่ไม่ตัดสินใจทำบัตรกดเงินสดครับ อย่างน้อยเราต้องมีข้อมูลเปรียบเทียบสัก 4-5 ที่ครับ ส่วนบัตรกดเงินสด ใบนี้นี้ ผมว่า น่าจะโอเคนัครีบ อย่างแรกที่ผทบอกว่าโอเค คือเรื่องอขงเงินรายได้ครับ บัตรกดเงินสดเจ้านี้ เงินเดือนอยู่ที่ 5พันบาทก็สามารถทำได้แล้วครับ แล้วดอกเบี้ยที่เราต้องจ่ายก็ขึ้นอยู่กับวงเงินที่เราได้ด้วยครับ

2020.11.28 5:40

A0080

ใช่ค่ะจากที่ดูมาเจ้านี้เงินเดือนผู้สมัครน่าจะน้อยที่สุดแล้วนะ แค่มีรายได้ประจำ 5,000 บาทก็สมัครได้เเล้ว อีกอย่างจ่ายขั้นต่ำก็ไม่เยอะเกินไปแค่3% เองในขณะที่เจ้าอื่น5% แต่เราไม่ค่อยชอบเรื่องความสะดวกเท่าไหร่ เพราะว่าต้องกดฉพาะตู้ของA money เท่านั้นซึ่งตู้นี้หายากมาก หรือสามารถที่จะกดตู้กสิกรหรือธนาคารอื่นได้แต่ค่ากด13บาทเลยอ่ะ ถ้าไม่อยากเสียตรงนี้แนะนำให้มองหาเจ้าที่มีตู้เยอะๆ

2020.12.15 6:50

Manoch%%

ผมก็ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเกี่ยวกับบัตรกดเงินสด A money เท่าไร ชื่อน่ะเคยได้ยิน แต่เพิ่งรู้นี่ล่ะว่าผู้สมัครมีเงินเดือนเพียง 5,000 บาทก็สมัครบัตรนี้ได้แล้ว วงเงินที่เขาจะอนุมัติให้ กี่บาทกันครับเนี่ย ผมห่วงเรื่องการชำระเงินคืนมากกว่า ดอกเบี้ยคงไม่ต่างจากบัตรกดเงินสดอื่นๆหรอกมั้ง ด้วยฐานเงินเดือนที่ไม่มากจะจ่ายไหวมั้ยอะครับ

2021.01.14 4:9

Janta460-

จริงเหรอคะ ผู้ที่สนใจอยากสมัครบัตรกดเงินสด A money เพียงแค่มีรายได้ 5,000 บาทต่อเดือนก็สมัครได้แล้ว ฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรนี้นี่ คือ น้อยที่ที่สุดปะเนี่ย เราเคยเห็นบางบัตรบอกว่ามีเงินเดือน 7,000-8,000 บาทก็สมัครได้ เรายังว่าฐานเงินเดือนเขาน้อยมากอะ เจอบัตรนี้เข้าไป ยิ่งน้อยกว่าที่เราเคยเจอมาอีกค่ะ

2021.03.26 7:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี