Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ยังมีงานทำ มีรายได้อยู่ แต่ก็มีติดขัดบ้าง ถ้าจะสมัครบัตรกดเงินสด A money ต้องใช้เอกสารการสมัครอะไรบ้าง?

ผมทำงานประจำที่บริษัทแห่งหนึ่ง ดีนะที่ยังมีงานให้ทำอยู่ หลายคนถูกเลิกจ้างจากพิษเศรษฐกิจ น่าเห็นใจมากเลยครับ ผมเองแม้ยังมีงานทำมีรายได้ แต่เรื่องค่าใช้จ่ายก็มากพอสมควร บางทีจึงมีติดขัดบ้าง อยากลองสมัครบัตรกดเงินสดดูครับ คุณคิดยังไงเป็นทางออกที่ดีมั้ย? ผมว่าจะสมัครบัตรกดเงินสด A money ต้องใช้เอกสารการสมัครอะไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุขสำราญ

เอกสารที่ต้องใช้ห็เหมือนกับบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นคะ คือเอกสารที่ทางราชการออกให้คะ แล้วก็มีหลักฐานเรื่องเงินรายได้คะ อย่างน้อยน่าจะประมาณ 6เดือนย้อนหลังคะ บัตรกดเงินสดตอนนี้ถือว่าเป็นทางออกที่ดีคะ สำหรับคนที่ต้องการเงินมาใช้ในช่วงนี้คะ แต่ถ้าต้องการเงินมาหมุนธุรกิจ สินเชื่อบัตรกดเงินสดใบนี้ไม่เหมาะที่จะทำคะ

2020.11.28 7:41

rosa1887

ค่ะก็เป็นอย่างที่ความเห็นที่1 ได้ตอบไปหมดเเล้วนะคะ ถ้าคุณจะสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ก็ไม่แปลกหรอกค่ะ เพราะพนักงานออฟฟิศทั่วๆไปก็หมุนเงินไม่ทันใช้เหมือนกับคุณ แต่สำคัญอยู่ตรงที่ว่ากดมาใช้เเล้วยังไงก็ต้องรีบคืน เพราะไม่งั้นมันจะสร้างภาระให้กับชีวิตเรายิ่งกว่าไม่มีเงินใช้อีก เราเคยเป็นหนี้บัตรกดเงินสดมาก่อน เเต่ตอนนี้หนี้หมดแล้ว บอกเลยว่าถ้าใช้อย่างมีสติมันจะเป็นประโยชน์....

2020.12.16 10:22

เสาวรส🍃🍃

ดีใจด้วยที่เจ้าของกระทู้ยังมีงานประจำทำอยู่ แต่ก็ยังมีเรื่องให้ต้องใช้เงินอยุ่ดี หลายคนคงเป็นเหมือนคุณ แต่การสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้จะแก้ปัญหาที่คุณเจออยู่ได้จริงๆเหรอคะ ไม่ใช่อะไรหรอก เป็นห่วงเรื่องดอกเบี้นยน่ะค่ะ อย่างที่รู้กันว่าดอกเบี้ยจากการกดเงินสดผ่านบัตรกดเงินสดมันค่อนข้างสูง ต้องระมัดระวังในเรื่องนี้ด้วยค่ะ

2021.01.14 4:26

ก้าบก้าบ435

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดมาเพื่อเอาไว้เผื่อการติดขัดเท่านั้น ผมว่าไม่น่ามีปัญหาครับ เจ้าของกระทู้เองก็ยังพอมีงานทำอยู่ น่าจะมีเงินมาจ่ายคืนบัตรกดเงินสดได้ แต่ผมแปลกใจนิดนึง ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงสนใจบัตรกดเงินสด A money ล่ะครับ เอาจริงๆนะ ผมเองยังไม่ค่อยคุ้นชื่อบัตรกดเงินสดนี้เท่าไหร่เลยอะ คุณไปรู้จักบัตรนี้จากที่ไหนครับ

2021.03.26 8:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี