Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้เงินมาขยายกิจการค้าขาย ซึ่งไม่ได้มากมาย ควรขอสินเชื่อส่วนบุคคลหรือสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีกว่า?

น้องของเรามาปรึกษาว่าเขาอยากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคล เพื่อเอาไปขยายกิจการค้าขายของเขา จริงๆก็ไม่ได้ทำอะไรมากมาย ตัวเขาน่ะอยากได้เป็นบัตรกดเงินสด ชื่ออะไรนะ..บัตรกดเงินสด A money เราก็ไม่ได้ว่าอะไรแค่ให้ดูเรื่องการจ่ายเงินคืนให้ดี อย่าให้ขาดละกัน แต่จริงๆ น้องเราควรขอสินเชื่อส่วนบุคคลหรือสมัครบัตรกดเงินสดดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมโภชน์

ทำไมเวลาคนมีปัญหาเรื่องเงิน ต้องคิดถึงบัตรกดเงินสดเป็นอย่างแรกเลยครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ อยากบอกแบบนี้ครับ ถ้าต้องการเงินมาหมุนเวียนในกิจการของคุณนะครับ ไปขอสินเชื่อ เพื่อธุรกิจเลยครับ เอาสินเชื่อที่เหมาะกับการใช้งานน่าจะดีกว่านะครับ ถ้าเอาบัตรกดเงินสด ตัวนี้ จะไหวเหรอครับ เวลากดเงินสดก็ต้องเสียค่ากดด้วยนะครับ

2020.11.28 7:41

Poohnoi

แนะนำให้ขอสินเชื่อเพื่อการลงทุนดีกว่านะคะ บัตรเงินสดจริงๆแล้วเขาไม่ได้ทำขึ้นมาเพื่อที่จะตอบโจทย์การลงทุน เขาตอบโจทย์ไว้ให้เอาไว้กดเงินยามฉุกเฉินเท่านั้นหรือเอาไว้ผ่อนสินค้า อีกอย่างนึงดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสด อยู่ที่ประมาณ 24 ถึง 28% ต่อปีเลยนะคะ ในขณะที่ถ้าคุณขอสินเชื่อเพื่อการลงทุน ดอกเบี้ยจะอยู่ที่ 5% คุณว่าแบบไหนน่าสนใจกว่ากันล่ะคะ ??

2020.12.16 10:21

65Sawang--

ถ้าบอกว่าอยากได้เงินไปขยายกิจการ ผมคิดว่าต้องใช้เงินเยอะนะครับ แต่เจ้าของกระทู้บอกว่า ไม่มากไม่มายอะไร ตกลงว่าต้องใช้เงินเยอะมั้ย ได้เป็นก้อนใหญ่จะสะดวกกว่าหรือเปล่า ถ้าอยากได้เงินก้อนก็ไปขอสินเชื่อครับ ถ้าอยากได้เงินไว้ใช้ยามฉุกเฉินเดือนละไม่กี่หมื่นก็สมัครบัตรกดเงินสด แต่ดอกเบี้ยมันแพงนะ ลองคิดดูให้ดีก่อน

2021.01.14 4:37

ตามเวลา⏳⏱🕰

น้องของเจ้าของกระทู้คิดถูกแล้วล่ะค่ะที่จะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลมาขยายกิจการค้าขายของเขา เหมาะกว่าการสมัครบัตรกดเงินสดค่ะ แล้วน้องของคุณไปขอสินเชื่อของที่ไหนเหรอคะ ผ่านมั้ย ดอกเบี้ยเป็นยังไงบ้าง มาบอกไว้เป็นข้อมูลให้คนอื่นๆได้นะคะ เวลาเงินขาดมือใครๆก็คิดถึงบัตรกดเงินสด แต่ที่จริงสินเชื่อส่วนบุคคลก็มีให้ขอนะ

2021.03.26 8:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี