Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กดเงินสดจากตู้เอทีเอ็มของ A money ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมใช่มั้ย แล้วยังมีเงื่อนไขอื่นๆอีกด้วยหรือเปล่า?

กำลังสับสนกับเงื่อนไขการใช้งานของบัตรกดเงินสด A money อยู่ค่ะ นั่งดูอยู่คนเดียวก็เลยงงอยู่คนเดียว มาถามคนอื่นดีกว่าเผื่อเจอคนที่ไม่งงเหมือนเรา คือ เวลาที่เราไปกดเงินสดจากตู้เอทีเอ็มของ A money ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมใช่มั้ยคะ เราอยากรู้ว่ามีเงื่อนไขอื่นๆสำหรับการกดเงินสดจากตู้เอทีเอ็มอีกมั้ย? ใครรู้ช่วยอธิบายทีน้า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนูพวน

ใช่คะ กดเงินสดจากตู้ไม่มีค่าธรรมเนียมคะ แต่เขาคิดค่าบริการคะ ครั้งละประมาณ13บาทต่อการกดเงิน1ครั้งคะ รู้สึกว่ากดตู้ไหนก็จะเสียเงินประมาณนี้คะ สาเหตุที่เสียเงินค่ากด น่าจะมาจากเขาใช้ตู้ธนาคารอื่นๆคะ เพราะของเขาเองไม่มีตู้กดเงินของเขาเองคะ เขาเลยต้องเสียค่าใช้จ่ายเพื่อทำให้คนใช้บัตรกดเงินสดของเขาสามารถใช้งานได้คะ

2020.11.28 7:41

fern239

ตู้กดเงินA moneyบอกเลยว่ามันหายากมากคุณ ทำไมคุณถึงเลือกมาสมัครกับที่นี่หรอ เราว่าธนาคารที่โอเคที่สุดตั้งแต่สมัครมาคือกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์เนี่ยหาตู้กดง่ายมากแล้วก็เข้าร่วมรายการกับร้านค้าเยอะแยะมากแต่ A money บอกเลยมาจ่ายขั้นต่ำถูกดี แค่3% แต่มันติดเรื่องนี้แหละไม่ค่อยสะดวกในเรื่องการหาตู้เท่าไหร่อย่างนึงสาขาก็มีน้อย ส่วนใหญ่จะอยู่ในต่างจังหวัดทั้งนั้นเลย

2020.12.16 10:19

COcoa 🍩🍮

กดเงินสดจากบัตรกดเงินสด A money ที่ตู้เอทีเอ็มไม่เสียค่าธรรมเนียมแต่เสียค่าบริการ..อืม! แสดงว่าไม่ควรจะกดบ่อยเนอะ อย่างนี้หมายความว่าถ้าเป็นบัตรกดเงินสดของธนาคารอื่นๆจะมีค่าธรรมเนียมการกดเงินสดด้วยเหรอคะ? เราไม่เคยมีบัตรกดเงินสดน่ะเลยไม่ค่อยรู้เรื่องการใช้งานเท่าไร หากสนใจจะสมัครบัตรกดเงินสดเราจะเลือกของที่ไหนดีละเนี่ย

2021.01.15 6:19

พี่สินเอง#_ #

@COcoa 🍩🍮 ที่คุณถามว่า "หากสนใจจะสมัครบัตรกดเงินสด จะเลือกของที่ไหนดี?" ก่อนอื่นคุณต้องรู้ก่อนนะครับว่าการกดเงินสดออกจากบัตรกดเงินสดเนี่ย คุณต้องเสียดอกเบี้ยตั้งแต่วันที่คุณกดเงินออกมา ยิ่งคืนเงินเร็วเท่าไหร่ยิ่งดี แต่ถ้าไม่มีคืนคุณจะแย่เอานะครับ ถ้าอยากได้บัตรมาผ่อนของก็ต้องเลือกบัตรที่ให้โปรโมชั่นดีๆหน่อย

2021.03.27 6:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี