Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คาดว่าไม่นานการเงินจะสะดุด ควรสมัครบัตรกดเงินสด A money ไว้เลยดีมั้ย จะมีปัญหาหรือผลเสียอะไรหรือเปล่า?

คนที่สมัครบัตรกดเงินสดนี่ ส่วนใหญ่สมัครไว้เพื่อกดเงินมาใช้ตอนฉุกเฉินหรือเอาไปซื้อของแบบผ่อนชำระคะ? ดิฉันมีเพื่อนใช้บัตรกดเงินสด A money ด้วย รู้ว่าสามารถกดเงินสดมาใช้ได้แน่นอน ใจนึงก็อยากสมัครทิ้งไว้เลย เพราะไม่รู้ว่าจะสะดุดเรื่องเงินเมื่อไหร่ แต่วี่แววน่ะมีมาแล้วล่ะ ดิฉันควรสมัครไว้เลยดีมั้ย จะมีปัญหาหรือผลเสียอะไรหรือเปล่าคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนูพวน

ตอนนี้ยังไม่ได้สมัครใช่ไหมคะ ได้ถามเพื่อนยังคะว่า บัตรกดเงินสดเจ้านี้เป็นยังไงบ้างคะ เรามีเพื่อนที่ทำบัตรกดเงินสดเจ้านี้เหมือนกันคะ เขาทำไว้ สองเจ้าคะ ของ ตัวนี้กับ ของ ธนาคาร กรุงศรีคะ เขาว่าแตกต่างกันเรื่องการคิดดอกเบี้ยนะคะ ส่วนถ้าอยากทำเก็บำว้เป็นความคิดที่ดีคะ เพราะถ้าถึงเวลาที่ต้องใช้ไม่ต้องเสียเวลารอคะ

2020.11.28 7:41

Jajaa_JJ

ถ้าคุณคิดว่าคุณอยากจะสมัครไว้เพื่อที่จะผ่อนสินค้าก็บอกเลยว่าไปสมัครกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ดีกว่า ว่าที่นั่นเขามีโปรโมชั่นกับร้านค้าเยอะ แล้วก็มีทางออนไลน์ด้วย แต่ถ้าคุณอยากจะสมัครเพื่อที่จะใช้กดเงินสดเราว่าที่ไหนก็เหมือนกันแหละๆดอกเบี้ยก็พอๆกันเลยคล้ายกันทุกที่เลยค่ะ เพียงแต่ว่าคุณจะสะดวกที่ไหนมากกว่า A money จริงๆแล้วก็ดี เสียอย่างเดียวตู้กดเงินหายากจัง

2020.12.16 10:17

COcoa 🍩🍮

คนที่สมัครบัตรกดเงินสด มีทั้งคนที่สมัครไว้เพื่อกดเงินมาใช้ตอนฉุกเฉิน และเพื่อเอาไปซื้อของแบบผ่อนชำระค่ะ แล้วแต่ว่าจะใช้งานแบบไหนมากกว่า คุณอยากสมัครมาเพื่อใช้งานแบบไหนก็เลือกบัตรกดเงินสดให้เหมาะกับการใช้งานของคุณค่ะ เพราะบัตรกดเงินสดบางบัตรไม่เหมาะสำหรับการผ่อนชำระสินค้า ต้องดูรายละเอียดให้ดีก่อนสมัครค่ะ

2021.01.15 7:26

พี่สินเอง#_ #

ดูแล้วเจ้าของกระทู้ไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงินเท่าไหร่ ถ้าจะสมัครบัตรกดเงินสดไว้ใช้ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่ถ้าคุณอยากได้บัตรกดเงินสดไว้ทั้งกดเงินออกมาใช้เมื่อฉุกเฉินกับเอาไว้ผ่อนชำระสินค้าที่ต้องการด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนระยะยาว ผมแนะนำให้คุณดูบัตรกดเงินสดหลายๆบัตรนะ อย่างเพิ่งรีบสมัครบัตรกดเงินสด A money ครับ

2021.03.27 6:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี