Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การอนุมัติบัตรกดเงินสด A money ไม่แน่ใจว่าจะยุ่งยากมั้ย ให้อนุมัติยากหรือง่ายก็ไม่รู้ มีใครเคยสมัครแล้วบ้างมั้ย?

ดูคุณสมบัติผู้สมัครบัตรกดเงินสด A money แล้ว ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร ดูไม่ค่อยยุ่งยาก คนที่มีรายได้น้อยก็สมัครได้ เงินเดือน 5,000 บาทก็สมัครได้แล้ว ดีตรงที่เป็นอีกทางเลือกกับคนที่ไม่อยากไปกู้นอกระบบนะผมว่า แต่เรื่องการอนุมัติไม่แน่ใจว่าจะยุ่งยากมั้ย ให้อนุมัติยากหรือง่ายก็ไม่รู้ มีใครเคยสมัครแล้วบ้างมั้ยครับบัตรนี้?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไพทูน

ถ้าต้องการเงินมาใช้ อย่าไปยุ้งกับเงินนอกระบบเลยครับ มันได้ไม่คุ้มเสียหลอกครับ ต้นปีที่ผ่านมาผมก็เจอปัญหาเรื่องเงินนะครับ เคยคิดว่าจะไปกู้เงินนอกระบบเหมือนกันครับ แต่ดีที่ เอมันนี่ ช่วยผมไว้ครับ เงินเดือนตอนนี้แค่ 6พันเองครับ โดนลดงาน แทบตายเลยครับ ยื่นเรื่องไป ประมาณ 1สัปดาห์ได้ครับ ทาง เอมันนี่ ก็โทรมาให้ไปรับบัตรครับ

2020.11.28 7:41

Samitra1

ใช่ค่ะกู้นอกระบบน่ากลัวมากนะเดี๋ยวนี้ ออกข่าวกันแทบทุกวันว่าลูกหนี้โดนทำร้าย อย่าเด็ดขาดไม่แนะนำให้กู้นอกระบบค่ะ ที่นี่เราเคยอ่านมานะเพราะว่าเราเคยอยากจะสมัคร แต่คิดไปคิดมามันไม่ได้จำเป็น อีกอย่างนึงเราก็พอจะมีเงินเก็บ เราก็เลยไม่สมัครเพราะกลัวเป็นหนี้ เราเคยอ่านมาว่าเขาอนุมัติไวเหมือนกันนะ บางคนก็รู้ผลภายใน 10 นาที คือนานสุดประมาณ 7 วันเอง

2020.12.16 10:14

Somsak678

ที่หลายคนสมัครบัตรกดเงินสด A money เป็นเพราะว่ากำหนดฐานเงินเดือนของผู้สมัครไว้น้อยนี่เอง มีรายได้ 5,000 บาทต่อเดือนก็สมัครได้แล้ว วงเงินอนุมัติที่ได้คงไม่มากเท่าไรใช่มั้ยครับ แค่พอเอามาใช้ยามฉุกเฉินได้ก็โอเคแล้วนะผมว่า เพราะเงินเดือนไม่มากหากต้องมาชำระเงินคืนบัตรกดเงินสดที่มีดอกเบี้ยตามมาอีกมันก็จะหนักไป

2021.01.15 7:43

^-^มานะมา

ถ้าไม่ได้เดือดร้อนมาก หมายถึงว่า เงินที่ต้องการใช้ไม่มากนักการสมัครบัตรกดเงินสด A money ก็พอใช้ได้นะคะ ถึงแม้ว่าจะได้ยินบ่อยๆว่าวงเงินอนุมัติไม่สูงมาก แต่ถึงได้วงเงินมากก็ไม่รู้ว่าจะหาเงินมาคืนทันหรือเปล่า อีกอย่างตู้เงินของบัตรนี้ก็มีไม่มากต้องไปกดจากตู้ของธนาคารอื่น นานๆกดทีเสียค่าธรรมเนียมบ้างก็ไม่เป็นไร

2021.03.27 7:9

ธีระยุทธ

จริงเหรอคะ ที่บอกว่า เอมันนี่ เงินเดือน น้อยกว่า1หมื่น ก็สามารถทำได้ แล้วบอกว่ามีเงินเดือนที่5พัน ก็ทำได้ด้วย แบบนี้เป็นบัตรกดเงินสดที่ออกมาช่วยเหลือคนตอนนี้หรือเปล่าคะ ว่าแต่เราสงสัยคะว่า ถ้าเงินเดือน 5พันบาท วงเงินที่ได้จากบัตรกดเงินสด เอมันนี่ เราจะำด้ประมาณเทาไรคะ เพราะถ้าเขาให้ 5เท่า ก็ได้ไม่กี่บาทเองนะ

2021.06.28 7:20

P-a-t-p-o-l

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดเนี่ย บัตรกดเงินสด A money เป็นบัตรกดเงินสดที่กำหนดเงินเดือนของผู้สมัครไว้น้อยที่สุดละนะ คนที่มีเงินเดือนเพียง 5,000 บาทก็สามารถสมัครบัตรกดเงินสด A money มาใช้ได้ละ แต่วงเงินที่จะได้รับการอนุมัติก็คงไม่มากเท่าไหร่ เขาให้ตามอัตราเงินเดือน แต่ก็คงพอจะช่วยยามฉุกเฉิน ยามที่ติดขัดจริงๆได้อยู่นะครับ

2021.07.23 6:17

สราวุธ

ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า เอมันนี่ได้คนที่เงินเดือนน้อยขนาดนี้ทำได้ด้วย ช่วงนี้ ต้องการใช้เงินด้วยสิ แบบนี้ต้องไปขอของ เอมันนี่ดูบ้างแล้วละ ว่าแต่ เงินเดือนถ้าเราเริ่มต้นที่5พันบาท ไม่ทราบว่าทาง เอมันนี่เขาจะให้เงินเราประมาณเท่าไรเหรอ อยากได้เงินมาหมุนค่าบ้าน ประมาณ 2หมื่นกว่าๆ ไม่ทราบว่าพอจะได้ไหมถ้าเราทำตอนนี้

2021.08.21 4:30

วันวานยังหวานอยู่...

@ไพทูน อ่านคอมเม้นตอนแรกๆ ก็ทำเอางงอยู่เหมือนกันนะครับ ก็คิดว่ามันเกี่ยวอะไรกับที่เจ้าของกระทู้มาถามถึง บัตรกดเงินสด a money แต่พออ่านอ่านไป...ก็อ๋ออยากจะมาเตือนว่าไม่ให้ไปยุ่งกับเงินกู้นอกระบบ ขอสินเชื่อหรือสมัครบัตรกดเงินสด a money ดีกว่า เพราะว่าพี่เองก็มีประสบการณ์มาแล้วใช่ไหมครับ? ก็ดีนะเจ้าของกระทู้ก็ได้อ่านประสบการณ์ของพี่

2021.09.27 13:43

พิมพิสา

บัตรกดเงินสด ของ a money น่าจะเป็นตัวที่ทำง่ายที่สุดในบรรดาบัตรกดเงินสด นะคะ เพราะว่าหันไปทางไหนก็มีแต่คนใช้บัตรกดเงินสด a money กันทั้งนั้นเลยคะ ที่ได้รับรับความนิยมน่าจะเป็นเพราะว่าคนที่เงินเดือนน้อยๆไม่ถึง1หมื่นบาทก็สามารถทำบัตรกดเงินสดของเขาได้หรือเปล่า แล้วยิ่งช่วงโควิด-19แบบนี้ด้วย คนน่าจะขอกันเยอะเลยแหละ

2022.01.10 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี