Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมเมื่อชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ต้องไปชำระเงินผ่านช่องทางไหนบ้าง?

มาสอบถามข้อมูลการชำระเงินของบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash หน่อยนะครับ น่าจะมีหลายคนที่เข้ามาอ่านใช้บัตรนี้อยู่นะ คืออย่างงี้ครับ ถ้าผมไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมเมื่อชำระเงินคืนบัตร ผมต้องไปชำระเงินผ่านช่องทางไหนครับ? บางทีมันก็ลืมอะ มีแบบเผลอๆงงๆไปแล้วก็โดนค่าธรรมเนียมเพิ่ม ถึงจะนิดหน่อยแต่มันก็เงินน่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มณเทียร

เราว่ายังไงเวลาจ่ายเงินคืน ของเจ้านี้ ยังไงก็ต้องมีค่าธรรมเนียมคะ เพราะขนาดเรากดเงินมาใช้ยังต้องเสีย ค่ากดเงินครั้งละประมาณ 13 บาทเลยคะ ดูสิคะ แค่เรื่องที่น่าจะฟรีเหมือนชาวบ้านได้ ก็ยังไม่ฟรีเลยคะ ดังนั้นไม่ต้องถามถึงค่าธรรมเนียมตอนที่เราจ่ายเงินคืนเลยคะ เพราะว่า เอมันนี่ให้เราไปจ่ายที่ธนาคารอื่นคะ สาขามีน้อยมากคะ

2020.11.28 7:52

Jeabkj

ถ้าอยากจะกดเงินโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมแนะนำให้กดตู้ของธนาคารทหารไทยโดยตรงหรือไม่ก็ต้องหาตู้เอทีเอ็มที่มีเครื่องหมาย ATM Pool ตู้แบบนี้จะเป็นตู้ที่สามารถกดเงินสดได้ทุกธนาคารโดยที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเลยค่ะ แต่อาจจะหาไม่ง่ายเท่าไหร่นะอิอิ.. ก็ดีเหมือนกันนะหาตู้ยากๆจะได้ไม่อยากจะกดเงินออกมาใช้ เป็นวิธีประหยัดไปได้อีกทางนึง

2020.12.16 10:8

Chada22==

สงสัยตอนที่เจ้าของกระทู้สมัครบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ลืมดูเรื่องช่องทางการชำระเงินคืนโดยที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมใช่มั้ยคะ เพราะตู้เอทีเอ็มของธนาคารทหารไทยค่อนข้างหายากนะ เออ!..เราเคยเห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าสามารถชำระเงินคืนบัตรกดเงินสดผ่าน Application ของธนาคารเจ้าของบัตรได้ ไม่รู้ว่าของธนาคารทหารไทยทำได้มั้ย

2021.01.15 8:4

ICE>>>>

@มณเทียร ขอโทษครับ คุณเข้าใจผิดหรือเปล่า เจ้าของกระทู้พูดถึงบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash นะไม่ใช่บัตรกดเงินสด A money ครับ คุณใช้บัตรกดเงินสด A money อยู่เหรอ นอกจากเรื่องหาตู้กดเงินยากแล้วเนี่ย บัตรนี้มีอะไรน่าสนใจบ้างครับ ที่จริง ผมไม่คุ้นชื่อเท่าไหร่ แต่เหมือนจะเคยได้ยินมาบ้าง ถ้าว่างก็รบกวนตอบด้วยนะครับ

2021.03.27 8:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน คนที่เคยสมัครเป็นยังไงบ้าง ขออนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด หมายถึงว่ากดจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารอะไร ที่ไหนก็ได้เหรอ?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

การใช้บัตรกดเงินสด เช่น บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินแบบอื่นยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อยากรู้วิธีการคำนวณดอกเบี้ยหลังจากที่กดเงินสดจากบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ออกไปใช้ มีวิธีคิดยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ถ้าได้รับการอนุมัติบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้ว ต้องรีบใช้งานภายใน 6 เดือน ไม่อย่างนั้นจะถูกยกเลิกบัตร ใช่มั้ย?

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วใช้ซื้อของแบบผ่อนรายเดือน ดอกเบี้ยต่ำได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี