Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด หมายถึงว่ากดจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารอะไร ที่ไหนก็ได้เหรอ?

เจอข้อมูลว่าบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด หมายถึงว่ากดจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารอะไร ที่ไหนก็ได้เหรอคะ หรือว่ายังไง? พอดีเราไม่เคยใช้เลยไม่ค่อยแน่ใจ ถ้าเป็นของบัตรกดเงินสดอื่น ต้องกดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารเจ้าของบัตรเท่านั้น กดจากตู้ของธนาคารอื่นจะถูกคิกค่าธรรมเนียมด้วย มันยังไงกันแน่คะบัตรนี้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กองสิน

ปกติก็จะกดฟรีที่ตู้ของธนาคารของเขาเองครับ แต่อย่างว่าละครับ ตู้ของธฯาคารทหารไทยอาจจะหายากนิดหนึ่งนะครับ อาจต้องเสียเวลาวิ่งรถตามหาก็ได้นะครับ อย่างของผมตู้ธนาคารทหารไทย ก็อยู่ในเมืงเลยครับ บางที่จะใช้เงินก็ไม่สะดวกวิ่งรถไปกดครับ ผมเลยเลือกที่จะใช้บัตรกดเงินสดของเจ้าอื่นๆดีกว่าครับ มันสะดวกกว่าเยอะครับ

2020.11.29 8:45

surakij

ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมแนะนำให้ไปกดตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM POOL ครับ หรือไม่ก็ตู้ของธนาคารเดียวกันถ้าคุณไปกดต่างธนาคารยังไงมันก็ต้องเสียอยู่แล้วค่าธรรมเนียม เป็นเรื่องปกติครับไม่ว่าคุณจะใช้บัตรของที่ไหนๆคุณก็ต้องไปหาตู้ที่มีเครื่องหมายนี้เท่านั้น ถ้าหาไม่ได้จริงๆเขาก็คิดค่าธรรมเนียมประมาณ 13 บาทต่อ 1 ครั้งครับ

2020.12.17 10:37

TAOTAO11

หากเจ้าของกระทู้ต้องการจะสมัครบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash คุณต้องดูก่อนว่าแถวบ้านหรือแถวที่ทำงานของคุณมีตู้ของธนาคารทหารไทยมั้ย หรือว่ามีตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM POOL หรือเปล่า ถ้ามีก็สมัครบัตรนี้ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีก็แล้วแต่จะพิจารณาว่าคุณจะยอมเสียค่าบริการการกดเงินสดหรือว่าจะเปลี่ยนไปใช้บัตรกดเงินสดอื่นครับ

2021.01.15 15:12

Suwanna P.

รู้สึกว่าหลายคนกังวลกับค่าธรรมเนียมการกดเงินสดนะคะ ส่วนใหญ่แล้วคนที่มีบัตรกดเงินสดเขาจะกดเงินกันเดือนละกี่ครั้งถึงได้กังวลกับเรื่องค่าธรรมเนียมจากตู้ที่ไม่ใช่เจ้าของบัตรโดยตรง ถ้ากดเงินสดบ่อยขนาดนั้นเราว่าต้องไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลกันแล้วมั้งคะ ดอกเบี้ยน่าจะถูกกว่านะ แล้วก็ไม่ได้คิดเป็นรายวันเหมือนบัตรกดเงินสดด้วย

2021.03.27 9:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน คนที่เคยสมัครเป็นยังไงบ้าง ขออนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

การใช้บัตรกดเงินสด เช่น บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินแบบอื่นยังไง?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อยากรู้วิธีการคำนวณดอกเบี้ยหลังจากที่กดเงินสดจากบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ออกไปใช้ มีวิธีคิดยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ถ้าได้รับการอนุมัติบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้ว ต้องรีบใช้งานภายใน 6 เดือน ไม่อย่างนั้นจะถูกยกเลิกบัตร ใช่มั้ย?

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วใช้ซื้อของแบบผ่อนรายเดือน ดอกเบี้ยต่ำได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง?

บัตรกดเงินสด

ช่องทางการชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ที่ไหนที่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมบ้าง และต้องจ่ายเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี