Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ซื้อของได้ ผ่อนได้ ดอกเบี้ยต่ำ ดูแล้วซื้อของได้หลายร้าน หลายประเภทดีนะ

ใครๆเขาก็ใช้บัตรกดเงินสดกัน มีสักใบก็ดีเอาไว้ซื้อของ ผ่อนได้ด้วย ดอกเบี้ยก็ต่ำ ถ้าจะสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ผมคงสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ดูแล้วซื้อของได้หลายร้าน หลายประเภทดี แต่ถ้าพูดถึงเรื่องการใช้จ่าย บัตรเครดิตกับบัตรกดเงินสดคุณว่าบัตรไหนต้องควบคุมการใช้จ่ายมากกว่ากัน? ของเซ็นทรัลก็มีร่วมกับบัตรเครดิตด้วยนี่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ญาณัจฉรา

เราว่าบัตรกดเงินสดสามารถควบคุมการใช้จ่ายได้ดีกว่าบัตรเครดิตคะ แตะถ้าถามว่าอันไหนดีกว่ากัน ใจเราเอียงไปที่บัครเครดิตมากกว่าคะ เพราะว่าสิทธิประโยชน์ ของบัตรกดเงินสดจะน้อยกว่าของบัตรเครดิตมากเลยคะ แล้วเรื่องของดอกเบี้ย บัตรสองอย่างนี้ใกล้เคียวกันเลยคะ แต่ถ้าเอาบัตรเครดิตไปกดเงินสด อันนี้ไม่คุ้มเท่าบัตรกดเงินสดคะ

2020.11.29 9:57

pakamol

บัตรเครดิตกับบัตรกดเงินสดคุณว่าบัตรไหนต้องควบคุมการใช้จ่ายมากกว่ากัน??? มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณนะคะว่าคุณควบคุมตัวเองได้มากขนาดไหน.... สำหรับเราไม่ว่าจะเป็นบัตรกดเงินหรือบัตรเครดิตมีค่าเท่ากันค่ะ ถึงแม้ว่าจะเป็นบัตรเครดิตดอกเบี้ยอาจจะน้อยกว่าบัตรกดเงินก็จริง แต่ถ้าใช้รูดจนไม่ระวังก็เป็นหนี้ได้เหมือนกันนะ

2020.12.18 13:22

น้ำขิง 😉😉

ต้องควบคุมการใช้จ่ายพอกันทั้งสองอย่างค่ะ ไม่ว่าจะเป็นบัตรกดเงินสดหรือว่าบัตรเครดิต แต่บัตรไหนจะใช้คุ้มกว่ากัน ต้องดูการใช้งานของตัวคุณเองเป็นหลัก อ้อ! ต้องดูเรื่องฐานเงินเดือนของผู้สมัครด้วย บัตรเครดิตเนี่ยฐานเงินเดือนขั้นต่ำจะอยู่ที่ 15,000 บาท สำหรับบัตรกดเงินสดบางบัตรนะมีเงินเดือน 5,000 บาทก็สมัครได้แล้วค่ะ

2021.01.16 6:0

380song

"บัตรเครดิตกับบัตรกดเงินสดคุณว่าบัตรไหนต้องควบคุมการใช้จ่ายมากกว่ากัน?" ผมว่าต้องใช้การควบคุมการใช้จ่ายพอๆกันครับ เพราะมันเป็นการยืมเงินคนอื่นมาใช้ก่อนแล้วผ่อนคืนทีหลัง ยืมมากก็ต้องใช้คืนมากแถมต้องจ่ายดอกเบี้ยให้เขาด้วย ใครที่คิดว่าควบคุมตัวเองได้ก็สมัครบัตรพวกนี้มาใช้งานได้ แต่ถ้าใครไม่มั่นใจ..อย่าดีกว่าครับ

2021.03.28 15:7

วรุณยุพา

การใช้งานค่อนข้างที่จะคล้ายๆกันนะคะพี่ บัตรเดรดิต กับ บัตรกดเงินสด แต่ถ้าถามว่าบัตรอันไหนดีกว่ากัน บัตรเครดิตดีกว่าคะ ใช้งานค่อนข้างหลากหลายกว่าคะ แต่ถ้าถามว่าเอาอันไหนดี ส่วนตัว หนู้เลือกบัตรกดเงินสดคะ สาเหตุเพราะว่าบัตรกดเงินเงินมีหลายเจ้าที่เงินเดือนน้อยๆอย่างหนูสามารถทำได้คะ ถ้าเป็นของบัตรเครดิตไม่น่าจะผ่านคะ

2021.06.28 6:5

HOT-water

ตกลงว่าเจ้าของกระทู้สมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ หรือบัตรเครดิตร่วมเซ็นทรัลมาใช้ครับ อยากรู้ว่าคุณได้คำตอบจากที่มาตั้งกระทู้ถามความคิดเห็นจากคนอื่นๆแล้วมั้ย ที่ถามว่า "บัตรเครดิตกับบัตรกดเงินสดคุณว่าบัตรไหนต้องควบคุมการใช้จ่ายมากกว่ากัน?" คุณได้คำตอบว่าอย่างไร เข้ามาให้คำแนะนำเพิ่มเติมกันได้นะครับ

2021.07.15 15:8

นายวุฒิชัย

เรื่องการกดเงินสดเหรอครับ ผมว่า บัตรพวกนี้ถ้าเอาไปกดเงินสดตามชื่อบัตร เป็นการใช้งานที่คุ้มค่ากว่าการที่เราเอาไปซื้ของหรือว่าผ่อนสินค้านะครับ ผมทำงานที่ต้องให้เงินด่วนในบ้างครั้ง แต่มี บัตรกดเงินสดแบบนี้ช่วยได้เยอะเลยครับ งานที่เราทำก็สามารถเดินหน้าต่อไปได้โดยที่ไม่สดุด อะไรเลยแถมเรื่อของดอกเบี้ย ผมว่าก็โิอเคนะครับ

2021.08.23 14:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี