Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ให้สิทธิประโยชน์อะไรดีๆเมื่อเอาไปใช้ที่เซ็นทรัล แล้วเอาไปใช้ที่อื่นได้หรือเปล่า?

เพื่อนรุ่นเดียวกันชอบไปซื้อของที่เซ็นทรัล มีบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์กันด้วยนะ เรายังไม่ได้สมัครค่ะ แต่ก็สงสัยว่าบัตรฯนี้มันดียังไง เพื่อนๆถึงได้สมัครมาใช้กัน ได้สิทธิประโยชน์หรือสิทธิพิเศษอะไรดีๆเมื่อเอาไปใช้ที่เซ็นทรัลเหรอคะ แล้วถ้าเอาไปใช้นอกเซ็นทรัลจะได้หรือเปล่า? เพราะดูชื่อบัตรเหมือนจะเจาะจงสถานที่ใช้งานมาแล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ญาณัจฉรา

มีห้างไหนบ้างคะ ที่รับ เดอะวัน การ์ด เพราะว่า ถ้าที่ไหนมี รับบัตรแบบที่ว่า บัตรกดเงินสดใบนี้ก็สามารถใช้ได้เลยคะ ที่บ้านเราไม่มีห้างดั้งเหมือนในกรุงเทพคะ ส่วนใหญ่แล้ว เราซื้อของ ที่เพาเวอร์บายเป็นส่วนใหญ่คะ เพราะว่าชอบซื้อเครื่องใช่ไฟฟ้าคะ แบบที่บ้าน นี่เต็มไปหมดแล้วคะ ถ้าใครสนใจอยากซื้อต่อ มือสองก็ติดต่อมาได้นะคะ

2020.11.29 9:57

aiwan

นอก centralแต่ถ้ายังอยู่ในเครือก็สามารถที่จะใช้ได้เหมือนกันนะคะ อย่างเช่น ร้านไทวัสดุ Robinson office mate แต่อยากจะเเนะนำนะคะว่าการเลือกบัตรเงินสดต้องเลือกบัตรที่อำนวยต่อความสะดวกของเราเป็นหลักด้วยเราถึงจะได้ประโยชน์อย่างเต็มที่ เพราะว่านอกจากเราจะผ่อนได้โดยไม่เสียดอกเบี้ยเเล้ว ยังสามารถสะสมเเต้มได้ด้วยค่ะ

2020.12.18 13:51

Krarm6789

ขอโทษนะครับ ที่เจ้าของกระทู้บอกว่า "เพื่อนรุ่นเดียวกันชอบไปซื้อของที่เซ็นทรัล มีบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์กันด้วย" นี่คือ เพื่อนที่เรียนด้วยกันหรือเพื่อนที่ทำงานครับ หมายถึงว่า เจ้าของกระทู้ทำงานแล้วมั้ยครับ? คุณรู้มั้ย บัตรที่ว่าเนี่ยเป็นบัตรกดเงินสดนะครับ ไม่ใช่บัตรสมาชิกที่เอาไว้สะสมคะแนนแลกของรางวัลนะ

2021.01.16 6:8

**ผกากรอง**

การใช้งานก็ตามชื่อบัตรน่ะค่ะ อย่างบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ถ้าเอาไปซื้อของหรือเอาไปใช้อะไรก็แล้วแต่ที่เซ็นทรัลหรือว่าร้านค้าในเครือของเขาก็จะได้อะไรที่พิเศษหน่อย เอาไปใช้ที่อื่นก็ได้แหละ ถ้าร้านนั้นเขารับบัตรนี้อะนะ แต่หวังว่าเจ้าของกระทู้จะไม่สมัครบัตรนี้เพราะเห็นว่าเพื่อนสมัครหรอกนะคะ ไม่ต้องตามเขาค่ะ

2021.03.28 15:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี