Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ได้คะแนนสะสมมาด้วย ต้องทำหรือใช้บัตรยังไง แล้วได้คะแนนเยอะมั้ย?

เห็นพี่ใช้บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ แล้วได้คะแนนด้วยครับ ผมคิดว่าบัตรนี้ใช้ซื้อของแบบที่สามารถผ่อนชำระได้ แล้วก็เอาไว้กดเงินสดเวลาจำเป็นเท่านั้น การได้คะแนนจากบัตรนี่ ต้องทำหรือใช้บัตรยังไงเหรอครับ ได้คะแนนเยอะมั้ย? ใครที่มีบัตรนี้อยู่ในมือหรือพอจะรู้ข้อมูลก็บอกต่อกันด้วย เผื่อว่าผมจะไปสมัครบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิสิทธิ์

บัตรนี้คะแนน สะสมจะเข้าให้เราเลยครับ เพราะว่า เป็นทั้งบัตรกดเงินสดกับบัตรสามชิกไปเลยครับ ถือว่าสะดวกดีครับไม่ต้องพกไปหลายบัตรครับ แต่สำหรับผม ทำบัตรสมาชิกไว้ต่างหากด้วยครับ เพราะบางทีซื้อของผมฏ้ไม่ไดใช้บัตรกดเงินสดครับ ผมจ่ายเงินสดด้วยก็มีครับ แต่เสียอย่างเดียวครับ คะแนนของสองบัตรเอามารวมกันไม่ได้นี่สิครับ

2020.11.29 9:57

Waracha_oo

ก็เวลาที่เราผ่อนสินค้าโดยใช้บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ก็จะมีกำหนดไว้ค่ะว่าเราจะได้คะแนนห้างนี้กี่คะแนน เช่น ถ้าเราผ่อนสินค้ากับห้างโรบินสัน ทุกๆการซื้อ 100 บาทเราก็จะได้คะแนน 6 แต้ม แต่ละที่จะได้คะเเนนไม่เท่ากันนะคะขึ้นอยู่กับห้างค่ะ แต่จะใช้ได้กับการผ่อนเท่านั้นนะคะ ถ้าคุณใช้บัตรนี้ไปกดเป็นเงินสดจะไม่ได้เเต้มสะสมค่ะ

2020.12.18 13:58

Krarm6789

อย่าไปคาดหมายการได้คะแนนสะสมจากบัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์มากนักนะครับ เอาที่เราชำระเงินคืนไหวด้วยนะ ไม่ใช้ใช้จ่ายเพลิน พอถึงเวลาชำระเงินคืนจะเป็นลมเอานะครับ เรื่องคะแนนสะสมถ้าได้มามันก็ดี แต่ถ้าได้น้อยหน่อยเพราะซื้อของไม่เยอะก็ไม่ต้องคิดมาก คำนวณค่าใช้จ่ายของเราให้ดี ให้เราไหว อย่าหนักเกินไปครับ

2021.01.16 6:12

**ผกากรอง**

กะว่าถ้าสมัครบัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์มาจะใช้ให้คุ้มทุกเม็ดเลยใช่มั้ยคะ ทั้งผ่อนของดอกเบี้ยต่ำ โปรโมชั่นหรือส่วนลดอะไรก็จะเก็บให้หมด รวมถึงคะแนนสะสมด้วย เราว่าเจ้าของกระทู้ลองถามพี่คุณดูเลยค่ะ ว่าเทคนิคการสะสมคะแนนจากบัตรนี้เป็นยังไงจะได้ทำตาม แต่ก็ระวังเรื่องใช้จ่ายด้วย เดี๋ยวหาเงินคืนไม่ทัน

2021.03.28 15:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี