Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปลี่ยนรหัสบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ต้องทำยังไง มีค่าใช้จ่ายมั้ย ทำได้เฉพาะที่ตู้เอทีเอ็มเท่านั้นหรือเปล่า?

ขอข้อมูลเกี่ยวกับการเบิกถอนเงินสดจากบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์หน่อยนะครับ ผมเข้าใจว่า เพื่อจะทำการเบิกถอนเงินสดได้ต้องใส่รหัสไว้ด้วย อย่างที่รู้ว่าเดี๋ยวนี้มีมิจฉาชีพเยอะ ต้องเปลี่ยนรหัสกันอยู่เรื่อยๆ หากจะเปลี่ยนรหัสต้องทำยังไงบ้าง มีค่าบริการหรือค่าใช้จ่ายมั้ย สามารถเปลี่ยนรหัสที่ไหนได้บ้าง เฉพาะที่ตู้เอทีเอ็มเท่านั้นหรือเปล่าครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โสรส

เปลี่ยนระหัสง่ายสุดก็ทำที่ตู้ เอทีเอ็มละคะ ไม่เสียเวลาด้วยคะ แต่ถ้าไม่สะดวกก็เข้าไปที่ธนาคารก็ได้คะ ไม่เสียค่าธรรมเนียมอะไรคะ แต่ถ้าอยากให้ทิปกับพนักกงานอันนี้ก็ไม่ว่าคะ นอกจากจะเปลี่ยนรหัสผ่านของบัตรกดเงินสดบ่อยๆแล้วเราเห็นบางคน เปลี่ยนตัวเลขบนบัตรด้วยนะคะ เขาบอกว่าเพื่อความปลอดภัยด้วยคะ แต่ทำแบบนี้อาจมีค่าใช้จ่ายคะ

2020.11.29 9:57

Palita09

บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์รู้สึกอยู่ในเครือของธนาคารกรุงศรีนะ พอดีเราเองไม่ได้มีบัตรกดเงินสดกับเขาหรอกมีแต่บัตรเครดิต ทั้งบัตรเงินสดและบัตรเครดิต สามารถใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคารนี้ร่วมกัน ชื่อ Application Uchoose ไม่รู้ว่าคุณไปโหลดมาใช้หรือยัง ที่นั่นสามารถตั้งรหัสกดเงินและที่แอปนั้นได้นะคะ ง่ายกว่าไปเปลี่ยนที่ตู้ ATM อีก

2020.12.19 11:54

ต้นน้ำ o(* ̄▽ ̄*)o

เรื่องเปลี่ยนรหัสน่าจะทำได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งนะ ถ้าผมเข้าใจตามที่เจ้าของกระทู้บอกมา เรื่องเดียวที่จะมีปัญหาสำหรับการเปลี่ยนรหัส ผมว่าเป็นเรื่องความจำของเจ้าของบัตรนี่ล่ะครับ ยิ่งเปลี่ยนบ่อยโอกาสที่จะจำรหัสคลาดเคลื่อนก็ยิ่งมาก คนที่ความจำดีคงไม่มีปัญหาอะไร อย่างผมนี่นานๆเปลี่ยนทีครับ เดี๋ยวจำไม่ได้จะยุ่งมากกว่าเดิม

2021.01.17 13:49

56ธีrawat65

@ต้นน้ำ o(* ̄▽ ̄*)o ที่คุณบอกมาก็น่าคิดนะครับ เรื่องเดียวที่จะมีปัญหาสำหรับการเปลี่ยนรหัส ก็คือ ความจำของเจ้าของบัตรนี่ล่ะครับ เปลี่ยนรหัสบ้างก็ดีเพื่อความปลอดภัย แต่ถ้าเปลี่ยนปล่อยเกินไปมันไม่ใช่แค่ไม่ปลอดภัย แต่มันจะใช้บัตรไม่ได้เพราะว่าจำรหัสไม่ถูกนี่ล่ะครับ555 ว่าแต่คุณใช้บัตรกดเงินสดตัวไหนอยู่เหรอครับ?

2021.03.28 15:41

Alis

@โสรส ใช่ค่ะเปลี่ยนรหัสบัตรทำได้ง่ายๆแล้ว แต่ช่วงนี้ ไม่ควรที่จะออกจากบ้าน ลองโทรถาม Call Center ของธนาคารดูไหมคะหรือว่าจะมีวิธีอื่นที่ง่ายกว่านี้อย่างเช่นเปลี่ยนรหัสผ่าน App หรือว่าสามารถเปลี่ยนรหัสได้เมื่อโทรติดต่อ Call Center ถ้าทำได้ก็จะดีมากๆเลยค่ะ แล้วก็แนะนำให้คนที่มีบัตรต่างๆเปลี่ยนรหัสไวๆนะคะเพื่อป้องกันมิจฉาชีพ

2021.05.15 7:54

Rampa :)

บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ที่จริงเหมาะกับการซื้อของเงินผ่อนหรือเปล่าคะ แบบซื้อของที่ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลหรือร้านค้าในเครือน่ะค่ะ ถ้าเอาบัตรนี้ไปกดเงินสดจะต้องเสียค่าธรรมเนียมหรือดอกเบี้ยมั้ยอะคะ อย่างบัตรเครดิตก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมการกดเงินสดด้วย ถ้าใช้บัตรไม่ถูกประเภทจะเสียเงินเยอะเกินไปนะคะ

2021.05.21 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี